หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆ ค่ะ  (อ่าน 1720 ครั้ง)
กุ๊ก..ไก่
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

kookai@windowslive.com
« เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:54:07 am »

พอดี เมื่อวานไปทำหม้อน้ำมาค่ะ ช่างก็เร่งเครื่องเพื่อทดสอบหม้อน้ำที่ทำเสร็จ พอทำเสร็จ ก็ขับได้ปกติ แต่ที่ไม่ปกติคือ เหยียบคันเร่งรถวิ่งแล้วแต่ไมล์ที่วัดระยะความเร็วและกิโลเมตรไม่ขึ้นค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำงัยดี เพื่อนๆ บอกหน่อยค่ะ
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:56:06 am »

8) ลืมต่อสายไมล์หรือป่าวครับ... ลองไล่ท่อนสายไมล์ทั้งเส้นดู...

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม, โชคดีครับ

กุ๊ก..ไก่
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

kookai@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 03:01:20 pm »

8) ลืมต่อสายไมล์หรือป่าวครับ... ลองไล่ท่อนสายไมล์ทั้งเส้นดู...

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม, โชคดีครับ

แล้วสายไมล์ มันอยู่ตรงใหนค่ะ จะได้ดูเป็น
แค่คนเชยเชยแต่ชิลชิล
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Supphasak_mba@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 11:11:36 am »

ส่วประกอบที่เกี่ยวข้อในการเปลี่ยนหม้อน้ำก็จะมีคือ
1.หม้อน้ำ
2.ท่อยางหม้อน้ำบน
3.ท่อยางหม้อน้ำล่าง
4.ท่อยางกระปุกพักน้ำ
5.ปลั้กสายไฟ
6.ท่อโลหะระบบวนน้ำ
7.บางรุ่นอาจต้องรื้อพัดลมไฟฟ้า หรือ พัดลมเครื่อง

แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับเข็มวัดความเร็ว กับ กิโลนะครับ ลองเช็คดูสายไฟว่าบริเวณนั้นหลุดหรือไม่ อาจฟิวส์ขาด ช่างรู้จักกันหรือเปล่าครับ  :D :D :D
"แค่คนเชยเชย แต่ชิลชิล"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์