หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเบรคแล้วไถล เปลี่ยนยางแล้ว ผ้าเบรคปกติ ไล่ลมแล้ว ก็ยังไม่ดี ทำไงดีคะ  (อ่าน 2312 ครั้ง)
Poon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 12:03:37 pm »

ใช้ หยดน้ำ ปี 2002 เกียร์ออโต้ ตอนแรกเบรคแข็ง เวลาเบรคแล้วไถล เข้าไปเช็คที่ ACT ผ้าเบรคปกติ ก็เปลี่ยนลูกหมาก/ลูกปืนและอื่นๆ รวมทั้ง เปลี่ยนจานเบรค เพราะช่างบอกว่ามันเจียร์บ่อยจนเหนียว แต่รถวิ่งเพิ่งขึ้น 120,000 กิโล เกี่ยวกันมั้ยคะ แต่เบรคก็ยังแข็ง (หนักกว่าเก่า) แล้วก็ยังไถล  กลับไปใหม่ไล่ลมให้ เบรคนิ่มขึ้น ช่างบอกว่าโอเคแล้ว แต่ก็รู้สึกว่าเวลาเบรคมันยังร่อนๆ ไถลๆอยู่ โดยเฉพาะถ้าขับมาเร็วๆ ต้องแตะเบรคถี่ๆ  ขับไปเครียดไปตลอดทาง กลัวจะไปเสยท้ายคันหน้าค่ะ

อ้อ เพิ่งเปลี่ยนยางมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ทั้ง  4 เส้นค่ะ  ช่่างบอกว่าถ้ายังเป็นต้องเปลี่ยนปั๊มอะไรสักอย่างแต่ถ้าไม่หายอีก ก็ต้องเปลี่ยนหม้อลม ดูท่าจะเรื่องใหญ่

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ แล้วถ้าต้องเปลี่ยนอีกสองรายการจริงราคาสักเท่าไรคะ คราวนี้หมดไปหมื่นสี่แล้วค่ะ แนะนำอู่ด้วยก็ดีค่ะ อยากไปแล้วแก้ปัญหาได้ตรงจุด อยู่แถวพระราม4 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 12:40:33 pm »

หม้อลมเบรคเสื่อมคับ แนะนำ ให้เปลี่ยนไปใส่หม้อลมเบรคชั้นครึ่ง 1500บาท
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 01:20:00 pm »

ใช้ หยดน้ำ ปี 2002 เกียร์ออโต้ ตอนแรกเบรคแข็ง เวลาเบรคแล้วไถล เข้าไปเช็คที่ ACT ผ้าเบรคปกติ ก็เปลี่ยนลูกหมาก/ลูกปืนและอื่นๆ รวมทั้ง เปลี่ยนจานเบรค เพราะช่างบอกว่ามันเจียร์บ่อยจนเหนียว แต่รถวิ่งเพิ่งขึ้น 120,000 กิโล เกี่ยวกันมั้ยคะ แต่เบรคก็ยังแข็ง (หนักกว่าเก่า) แล้วก็ยังไถล  กลับไปใหม่ไล่ลมให้ เบรคนิ่มขึ้น ช่างบอกว่าโอเคแล้ว แต่ก็รู้สึกว่าเวลาเบรคมันยังร่อนๆ ไถลๆอยู่ โดยเฉพาะถ้าขับมาเร็วๆ ต้องแตะเบรคถี่ๆ  ขับไปเครียดไปตลอดทาง กลัวจะไปเสยท้ายคันหน้าค่ะ

อ้อ เพิ่งเปลี่ยนยางมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ทั้ง  4 เส้นค่ะ  ช่่างบอกว่าถ้ายังเป็นต้องเปลี่ยนปั๊มอะไรสักอย่างแต่ถ้าไม่หายอีก ก็ต้องเปลี่ยนหม้อลม ดูท่าจะเรื่องใหญ่

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ แล้วถ้าต้องเปลี่ยนอีกสองรายการจริงราคาสักเท่าไรคะ คราวนี้หมดไปหมื่นสี่แล้วค่ะ แนะนำอู่ด้วยก็ดีค่ะ อยากไปแล้วแก้ปัญหาได้ตรงจุด อยู่แถวพระราม4 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เท่าที่อ่านๆดู ปัญหาผมว่ามันไม่เกี่ยวกับพวกลูกหมาก ลูกปืนอะไรเลยมั่วมากๆ อย่าไปเข้าเลยคับร้านประเ???ทนี้ มันมีแต่จะหลอกเอาเงินทั้งนั้นคับ
ผมว่าไปอู่ตรงแยกนางลิ้นจี้ ใต้ทางด่วน (เฮียออ๊ด) ให้เค้าเช็คหม้อลมเบรค ไล่ลมดีๆ ร้านนี้มีน้องคนนึงชำนาญรุ่น soluna เลยคับ
ผมใช้บริการบ่อยๆคับ ลองดู 

Poon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 01:28:39 pm »

อู่ที่ว่าอยู่แยกนางลิ้นจี่ ช่วงไหนคะ รบกวนขอเบอร์โทร ถ้ามีพิกัดด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 01:54:17 pm »

อู่ที่ว่าอยู่แยกนางลิ้นจี่ ช่วงไหนคะ รบกวนขอเบอร์โทร ถ้ามีพิกัดด้วยก็ดีค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อยู่ถนนพระราม 3 นะคับ ถ้าวิ่งมาจากพระราม 4 เจอแยกนางลิ้นจี่ให้เลี้ยวขวาไปนิดเดียว อู่จะอยู่ใต้สะพานขวามือ ตรงข้ามจะเป็นท่ารถสองแถวแดงคับ
เบอร์ 081-347-0983, 081-422-9957 (เฮียออ๊ด) บอกคลับ soluna แนะนำมานะคับ

pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2015, 10:00:10 pm »

ลองใช้พิกัดนี้ดูครับ ตึก LPN นางลิ้นจี่ แล้วอู่เฮียอ๊อดจะอยู่ติดกับ โตคิว บุฟเฟ่ต์หมูกระทะครับ

* Screen shot 2015-04-02 at 10.01.33 PM.png (404.29 KB, 1680x1050 - ดู 399 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2015, 10:04:50 pm โดย pop_dgi » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์