หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จําเป็นมั๊ย?????  (อ่าน 4957 ครั้ง)
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:12:12 am »

คือว่าตอนนี้ผมใช้วิธีดับเครื่องด้วยนํ้ามันทุกครั้งที่วิ่งด้วยแก๊สเพราะผมคิดว่าน่าจะดีกับเครื่องยนต์
อย่างเช่นว่าน่าจะทําให้สตาทง่ายขึ้น,เครื่องยนต์ไม่แห้งจนเกินไปตอนดับอะไรประมาณนี้อ่ะคับ แต่ก็ใม่รู้ว่าคิดถูกหรือปล่าวนะคับ
ยังงัยก็รบกวนทุกท่านที่มีความรู้หรือมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยนะคับคับ
Lufy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:46:08 am »

จำเป็นมั้ยไม่รู้ รู้แต่ไม่เคยทำและสร้างความยุ่งยากขึ้นไปอีก

ส่วนตัวดับเลยพอดับระบบก้อตัดเป็นน้ำมันเอง สตราทยากขึ้นกับหลายปัจจัย แบต ไดสตราท และอื่นๆ
kegongman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:57:08 am »

รอติดตามตอนต่อไป
jo_skoda
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 02:19:21 pm »

ดีแล้วเจ้าจงทำสิ่งนั้นต่อไป สู้ต่อไป........ทาเคชิ ;D ;D ;D
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 02:52:35 pm »

ผมก็ทำแบบนั้นบางครั้ง     โดยเฉพาะเวลาวิ่งทางไกล

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
Power Off
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 02:55:03 pm »

ผมก็ใช้วิธีนี้ ตอนวิ่งระยะทางไกลๆครับ
anek44

จิตพิสัย 12

anek44@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 03:20:50 pm »

ส่วนตัวผมจะตัดน้ำมันกลับทุกครั้งครับก่อนดับเครื่องเพื่อ
1. ถ้าแก๊สระบบดูด จะเป็นการไล่แก๊สที่ค้างอยู่ในหม้อต้ม และ ท่อไอดีออกให้หมด
2. เป็นการตรวจสอบด้วยว่าระบบน้ำมันไม่มีปัญหาเผื่อวันดีคีนดีเกิดปัญหาขี้นมาจะได้วิเคราะห์อาการถูกครับ

vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 07:28:33 pm »

ขอบคุณทุกคําแนะนํานะครับ :D :D
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 08:58:31 pm »

ถูกต้องคับ ใช้แก๊สประหยัดแล้ว ก็ให้ได้ของเหลวบ้างคับ  เด๋วลงแดงจิงป่ะ  ;D
เดี่ยว สมเด็จ
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:37:47 pm »

ผมก็ใช้น้ำมันนะก่อนจอดรถเข้าบ้านไม่กี่เมตรเเล้วจอดสักพักก็ดับเครื่องครับ
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:42:39 pm »

คือว่าตอนนี้ผมใช้วิธีดับเครื่องด้วยนํ้ามันทุกครั้งที่วิ่งด้วยแก๊สเพราะผมคิดว่าน่าจะดีกับเครื่องยนต์
อย่างเช่นว่าน่าจะทําให้สตาทง่ายขึ้น,เครื่องยนต์ไม่แห้งจนเกินไปตอนดับอะไรประมาณนี้อ่ะคับ แต่ก็ใม่รู้ว่าคิดถูกหรือปล่าวนะคับ
ยังงัยก็รบกวนทุกท่านที่มีความรู้หรือมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยนะคับคับ

รถตัวเอง สตาร์ทตอนแรก ใช้ทั้งน้ำมันและ และบางทีลืมก็สตาร์ทแก๊ส ก็ติดปกติ แต่แก๊สจะติดแต่ตื้อหน่อย ถ้าน้ำมันก็ติดเลยคับ เพราะใช้มือกด ไม่ชอบ ออโต้  เวลาดับก็ดับปกติครับ
   ติดแก๊สปี 2549
   ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ 3 ครัั้ง
   ปรับจูน 2 ครั้ง
  *** การขับรถและรักรถที่ขับ ก็เหมือนแปรงฟัน ต้องหมั่นดูแลเอง จะได้ไม่มีปัญหา ***

*** ก็ปกติทุกวันนี้ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 09:19:43 pm โดย AL-50Girl » บันทึกการเข้า

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
can272525
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 08:56:46 pm »

ยังไงก็อย่าใช้แก๊สจนลืมน้ำมันนะครับ เดียวหัวฉีดน้ำมันกับปั้มติกจะพังซะก่อนนะครับ สตาร์ทน้ำมัน ตับเครื่องด้วยนำมัน น่าจะดีกว่านะครับ

ทีซี คอมพิวเตอร์ อยู่ตรงข้าม อบต.แคราย จ.สมุทรสาคร
บริการซ่อม ซื้อ ขาย ประกอบคอมใหม่ และอุปกรณ์ต่อพ่วง
Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 07:35:22 am »

จำเป็นคับ อิอิ  ;D
ลุงเกียรติ_

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:47:17 am »

ผมก็ทำแบบนั้นบางครั้ง     โดยเฉพาะเวลาวิ่งทางไกล
  ตอนนี้ติด Timer แล้ว                  ผมใช้วิธีตั้ง Timer 1 นาที   จอดรถปรับใช้น้ำมัน  ...........แค่นี้สะดวกดี

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
Mario Land

จิตพิสัย -1

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:32:25 pm »

ยังไงก็อย่าใช้แก๊สจนลืมน้ำมันนะครับ เดียวหัวฉีดน้ำมันกับปั้มติกจะพังซะก่อนนะครับ สตาร์ทน้ำมัน ตับเครื่องด้วยนำมัน น่าจะดีกว่านะครับ

ปกติระบบจะเป็นเช่นนั้นคับ แต่ก่อนดับเครื่องต้องเปลี่ยนเองคับ  :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์