หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาใช้แก๊สรอบเดินเบาไม่นิ่ง แต่ใช้น้ำมันนิ่ง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคับ ??  (อ่าน 17293 ครั้ง)
Boyzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 03:23:39 pm »

รถผมก็เป็นครับ บางครั้งรอบนิ่ง บางครั้งก็ไม่นิ่งแถมดับไปเฉยๆเวลาวิ่ง ไปจูนมาหลายช่างแล้วไม่หายคับ เลยอยากทราบว่าเป็นที่การติดตั้งระบบน้ำวนหรือไม่ รถผมช่างเค้าใช้น้ำต่อแยกมาจากสายหม้อน้ำทั้งบนและล่าง แต่เวลาไปให้ช่างจูนเค้าบอกว่าไม่เกี่ยวนะเพราะหม้อต้มร้อน ผมจึงต้องขอรบกวนเพื่อนๆที่เคยเจอปัญหาแบบนี้ด้วยคับ แก้ไปเยอะแล้วไม่จบมึนไปหมดแล้วคับ
papat5599
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 08:12:53 pm »

ของผมเปลี่ยนหัวเทียน เงียบเรยคับ
phosit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:11:19 pm »

ของผมก็เป็น  แต่เป็นแบบหัวฉีด ใครมีคำแนะนำได้บ้าง ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลย :)
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 01:53:35 pm »

ของผมก็เป็น  แต่เป็นแบบหัวฉีด ใครมีคำแนะนำได้บ้าง ขอขอบคุณล่วงหน้าก่อนเลย :)

ถ้าแบบหัวฉีด ต้องใช้คอมฯเสียบดูครับ ว่ามีอะไรผิดปกติรึเปล่า เบื้อต้นลองจูนใหม่ดูก่อนครับ (เปลี่ยนคนจูน)

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 02:32:58 pm »

ผมเคยไปหาช่าง ถ้าน้ำมันเครื่องเงียบ แล้วแก๊ส สวิง ช่างบอกว่าต้องต้องตั้งไฟแก่ครับ ที่จานจ่าย ทำง่ายครับ ลองดูเผื่อเป็นแนวทางครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์