หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซียนเข้ามาตอบหน่อยครับ  (อ่าน 2483 ครั้ง)
เป้ เอแอล
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

AL50 เจอได้ทุกคัน

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:39:11 pm »

รอบเดินเบาสวิงครับตอนใช้แก๊สแต่น้ำมันไม่เป็น เมื่อก่อนไม่เป็น อาการเป็นอย่างนี้

ตอนปิดแอร์รอบอยู่ที่ประมาณ700กว่าๆ พอคอมแอร์ทำงานรอบขึ้นไปอยู่ที่ประมาณ900-1000

ต่อมาพอคอมแอร์ตัดรอบจะสวิงลงมาถึง400-500 เหมือนจะดับแต่ไม่ดับไฟแบตจะโชว์ประมาณ1วิ

วิทยุดับ แต่รถไม่ดับ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน แล้วอาการอีกอย่าง จอดอยู่นิ่งๆเครื่องยนต์ทำงาน เปิดไฟหน้า แต่พอ

เปิดไฟเลี้ยงหรือไฟขอทาง ไฟหน้าจะกระพริบตามไฟเลี้ยว มันเป็นอะไรไม่ทราบครับ

พึ่งจะเป็นตอนที่กลับมาจากมิตติ้ง เมื่อวานก็ไม่ไป มาวันนี้พึ่งจะมาเป็นตอนมืดครับ เมื่อเช้าไม่เป็น

ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวควบคุมรอบเดินเบา

ท่านใดพอจะรู้ว่ามันเป็นอะไรช่วยบอกที่นะครับ  ขอบคุณมากครับ

แท้หรือเทียม ถ้าไม่มี...อย่าพูด
kea
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:57:47 pm »

รอบเครื่องน่าจะต่ำไปคับลองถอดชุดลิ้นเร่งมาล้างทำความสะอาดดูบ้างนะคับน่าจะดีขึ้น
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 12:47:42 pm »

อาการเหมือนกับไฟไม่พอนะครับ ลองดูระบบไฟชาร์จ กับแบตเตอรี่ก่อนครับ
Tomwhiteshek
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

Bangna-Samutprakan Zone ต้อม 081-845-1904

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:37:57 pm »

1. ลองจูนแก๊ส
2. ตั้งรอบเดินเบา
3.ลองปลั๊กไฟตรงไดชาร์ท ว่าละลายหรือป่าว

เป้ เอแอล

จิตพิสัย 1

AL50 เจอได้ทุกคัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:01:26 pm »

ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟครับ เพราะว่าตอนกลางวันขับไม่เป็นไร แต่พอกลางคืนเปิดไฟอาการมาเลยครับ

มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผมลืมดูน้ำกลั้นที่แบต สงสัยแบตคงจะไป ว่าจะลองเอาไปช็าตก่อนครับ

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

แท้หรือเทียม ถ้าไม่มี...อย่าพูด
ชายพจน์

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:00:03 pm »

ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟครับ เพราะว่าตอนกลางวันขับไม่เป็นไร แต่พอกลางคืนเปิดไฟอาการมาเลยครับ

มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ผมลืมดูน้ำกลั้นที่แบต สงสัยแบตคงจะไป ว่าจะลองเอาไปช็าตก่อนครับ

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

ไรเป้ อายุแค่นี้หมดไฟแล้วหรอ  ;D
janejadhai

จิตพิสัย 1

รับซื้อรถยนต์4ล้อขึ้นไป ทุกชนิด 081-3834533

janejadhai2door@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:44:40 pm »

ขออณุญาติ ออกความเห็นตามที่ผมเคยเจอมานะครับ ถูกผิดไม่ว่ากันนะครับ
 อาการแบบนี้ มันคือระบบไฟมันรวน เพราะ ดูจากข้อมูลแล้ว อุปกรณ์ที่ใช้เวลาเปิดใช้งานได้ แต่ทำงานผิดปกติ สาเหตุอยากให้ท่านหาว่าอุปกรณ์ไดมันดึงกาวด์ของระบบไปใช้ พูดง่ายๆ เหมือนกาวด์มันไม่พอน่ะครับ ขอบคุณครับ

งานมากก็เบื่อ..งานเหลือก็เกลียด...งานระเอียดก็งง....บอกตรงๆ ก็คือขี้เกรียจ....!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์