หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางขอบกระจกด้านนอกด่างทำงัยดีค๊าบบบบ  (อ่าน 2075 ครั้ง)
เบี้ยน้อยหอยน้อย
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 07:13:49 pm »

ไม่อยากเสียตังเปลี่ยนใหม่อ่ะคับพี่ๆ...พอจะมีวิธีช่วยน้องตาดำๆ มั๊ยคับ
ยางขอบกระจกด้านนอกด่างจนน่าเกลียด...ถ้าจะต้องเปลี่ยนมันเท่ารัยอ่ะคับ
ช่วยหน่อยนะคร๊าบบบบบบ
kanjana
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

lek_kim@hotmail.co.th
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:31:20 pm »

ด่างไงคับ ยางรีดน้ำขอบกระจก หรืยางขอบกระจกครับ ถ้ายางรีดน้ำ ของผมก็เก่าตอนซื้อมามันแตกลายงาสงสัยตากแดดมากครับ  ตอนนี่ถอดมาล้างแล้วลงแว็กซี่ เคลือบ ก็จะดูดำขึ้นแลดู ไม่เห็นรอยแตกลายงาแล้วครับ กะว่าถ้ามีเวลา จะถอดมาขัดด้วยกระดาษทรายละเอียดดูครับ ถ้าใช้ได็จะ ทำมาให้ดูครับ ถ้าไม่ได้ก็ ซื้อใหม่ เห็นในคลับ ลงไว้คู่ล่ะ 400 กว่าๆคับ 
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:40:05 pm »

ถ้าเป็นขอบกระจก ของผมใช้แว๊กซี่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์