หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับรถคันแรกครับ ได้มาต้องทำอะไรบ้างครับ  (อ่าน 2605 ครั้ง)
โซน่าเขียว
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:57:21 pm »

รบกวนชี้แนะด้วยครับ พอดีไม่ค่อยเป็นเรื่องรถครับ ผมซื้อโซลูน่า มาผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
เพราะถามคนขาย(ไม่ได้เจอตัวครับฝากเขาถามอีกทีเพราะเจ้าของไม่ค่อยอยู่ครับ)
ว่าน้ำมันต่างๆเปลี่ยนมาเมื่อไหร่ แต่คำตอบคือใช้ได้อีกนาน แต่ผมไม่รู้อีกนานนี่จะนานแค่ไหนดี
ผมเลยอยากรู้ว่านอกจากน้ำมันเครื่องแล้วผมต้องทำอะไรบ้างและค่าใช้จ่ายสูงมั้ยครับ ถ้าแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ในการตรวจเช็คและทำให้แบบสะบายใจคนไม่ค่อยเป็นก็จะดีครับ   ผมอยู่แถวบางพลีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Lek_wuttisak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

พ่อยังรักและคิดถึงแพรวตลอดเวลานะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:11:07 pm »

รถผมได้มาเป็นมือ 2 ครับ พอได้มาก็จัดการเปลี่ยนของเหลวทุกอย่าง ครับเช่นน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ น้ำกลั่น หม้อน้ำ เปลี่ยนให้หมดครับเพราะเราไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าใช้งานยังไงบ้าง พอเปลี่ยนมาแล้วสบายใจขึ้นเป็นกองเลยครับ ค่าใช่จ่ายไม่กี่พันบาทครับ ของผมเข้าศูนย์เลย  อย่างอื่นก็ตามๆมาทีหลังครับ ช่วงล่าง ???ายใน ???ายนอก แต่แรกสุดน่าจะเป็นของเหลวนี่แหละครับเพราะผมว่าน่าจะสำคัญกับเครื่องมากที่สุดแล้ว ;D ;D ;D

โซน่าเขียว
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:42:01 pm »

รถผมได้มาเป็นมือ 2 ครับ พอได้มาก็จัดการเปลี่ยนของเหลวทุกอย่าง ครับเช่นน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ น้ำกลั่น หม้อน้ำ เปลี่ยนให้หมดครับเพราะเราไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าใช้งานยังไงบ้าง พอเปลี่ยนมาแล้วสบายใจขึ้นเป็นกองเลยครับ ค่าใช่จ่ายไม่กี่พันบาทครับ ของผมเข้าศูนย์เลย  อย่างอื่นก็ตามๆมาทีหลังครับ ช่วงล่าง ???ายใน ???ายนอก แต่แรกสุดน่าจะเป็นของเหลวนี่แหละครับเพราะผมว่าน่าจะสำคัญกับเครื่องมากที่สุดแล้ว ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ อืมมมงั้นว่างๆต้องเข้าลาดกระบังไปหาอาสุขของชาวโซลูน่าแล้วครับ พอดีตอนได้มาทรัพย์มันจางครับเลยยังไม่ได้ทำอะไร นอกจากเปลี่ยพวกไฟเป็นLED  และอีกอย่างไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนตร์ครับ ขับแต่รถบริษัทครับ
ยังไงรอคำแนะนำจากท่านอื่นด้วยนะครับ
bank pry
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:51:04 pm »

สายพานหน้าเครื่อง3เส้น ชุดสายพานทามมิ่งผมมือ2ก็ทำพวกนี้มาถ้าขาดมาละงานเข้าแน่เพราะไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าเปลี่ยนมาเมื่อไหร
โซน่าเขียว
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:58:57 pm »

สายพานหน้าเครื่อง3เส้น ชุดสายพานทามมิ่งผมมือ2ก็ทำพวกนี้มาถ้าขาดมาละงานเข้าแน่เพราะไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าเปลี่ยนมาเมื่อไหร

ขอบคุณครับ.ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้คำนวณเงินเก็บครับ
sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 11:24:53 am »

อย่าลืมเรื่องเบรคนะครับ เครื่องพังยังจอดข้างทางได้ แต่ถ้าเบรคไม่อยู่นี่สิ ...เลือกไม่ได้ด้วยว่าจะชิดซ้ายหรือขวาดี
bank pry
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:11:57 pm »

สายพาน3เส้นก็500-600 สายพานทามมิ่ง900ถ้างบพอมีก็เปลี่ยนพวกปั้มน้ำ ลูกรอก วาวล์น้ำด้วยก็ดีจะได้รื้อทีเดียวส วนราคาดูกระทู้เก่าๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์