ถามเซียนช่างในคลับหน่อยฮับ

(1/2) > >>

Kai aooU:
   รถผมน่ะครับเวลาสตาร์ทเครื่อง  ต้องสตาร์ท 2 ครั้งทุกทีไปน่ะครับ  สตาร์ทครั้งแรกไม่เคยติดเลยครับเป็นอะไรช่วยตอบหน่อยครับพี่น้อง

5A-FE:
เป็นทั้งสตาร์ทน้ำมันและแก๊สรึเปล่า

18-cr0wn:
ลองเช็คลิ้นปีกกับตัวชดเชยรอบเดินเบาดุครับ

Kai aooU:
ขอบคุณพี่ๆน้องๆครับ

vongdk01:
อาจจะเป็นที่แรงดันน้ำมันก็เป็นได้ครับ ซึ่งอาจเกิดจากปั๊มน้ำมัน(ปั๊นติ๊ก)เสื่อมส???าพอันนี้ต้องใช้ตัววัดแรงดันวัด หรืออีกสาเหตุหนึ่งเกิดจากการรั่วซึมของระบบท่อน้ำมัน ทำให้แรงดันในระบบท่อลดลงเมื่อจอดไว่นนานๆ ทดสอบคร่าวๆโดยให้แนบหูที่เบาหลังตรงกลาง แล้วให้อีกคนหนึ่งบิกกุญแจให้ไฟที่หน้าปัดโชว์ ถ้าได้ยินเสียงปั๊มติ๊กทำงาน แสดงว่าระบบท่อน้ำมันรั่วซึมครับ ให้ไล่ตรวจเช็คดู กรณีของผมท่อน้ำมันที่จุ่มในถังที่ต่อจากปั๊มติ๊กรั่วซึมให้ช่างดูตั้งหลายรอบก็หาไม่เจอ เลยเสี่ยงดวงถอดออกมาดูเองเลยเห็นว่าบริเวณที่เข็มขัดรัดเหมือนมีรอย เลยถอดออกมาเปลี่ยน แต่ค่าท่อแพงมากครับเป็นท่อ Submersible J30R10

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป