หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธี แกะโคมไฟหน้า รุ่นหยดน้ำ เอามาขัดโคมไฟอ่าครับ แกะกระจกไม่เป็น  (อ่าน 8242 ครั้ง)
ibeeclub Busohsensen T.F.O.A CLUB
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

(??????????????YAKUSA STYLE by bee it coming!!!!

« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 01:56:51 pm »

พี่ๆคนไหนรู้วิธีโคมไฟ บอกผมด้วยน่าครับ ผมแกะกระจกไม่เป็น กลัวแกะแล้วใส่กลับไม่ได้  :o :'(( ไม่รู้ต้องถอดสายไฟอะไรด้วยรึป่าว? )

ปัญหา โคมไฟหน้าของบี มันมีคราบมั่วขาวๆเกาะอยู่ข้างในโคมไฟครับ อยากจะขัดมัน ให้เงาๆเหมือนใหม่ ;D ;D

(อยากรู้วิธี)

1.วิธีแกะโคมไฟหน้า และวิธีใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิม รุ่นหยดน้ำ

2.(ถ้ามี) วิธีขัด และอุปกรณ์ที่ใช้ในการขัดโคมไฟหน้า ( ยี่ห้ออะไร? ซื้อที่ไหนได้บ้าง? ราคาเท่าไหร่? คร่าวๆก็ได้ครับ ) :'(

ปล.ขอบพระคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบบ พี่ๆทุกกกคน   ;D ;D :-* :-* :-* :-*

....ถึงแม้นว่าบีจะไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ แต่ก็ไม่เคยทิ้งพวกเราโซลูน่าไปจากใจเลยนะครับ ^^....และก็ยังคงทำรถไปสู่เป้าหมายที่วางไว้ครับ!!! update: 30-04-2013
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 06:08:57 pm »

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=22.0

วิธีถอดโคมออกตามลิ้งเลยครับ   มุมส้มหรือหยดน้ำจะเหมือนกัน

แต่วิธีถอดกรอบตังโคมไฟของหยดน้ำต้องให้ไดร์ร้อยเป่าให้ซิลิโคนละลายและค่อยๆๆใช้ไขควงแบนแงะออก   
ผมเคยถอดทำโคมดำให้เพื่อนสมาชิก แต่ตอนนี้ File ???าพไม่มีแล้วครับ

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
ibeeclub Busohsensen T.F.O.A CLUB

จิตพิสัย 0

(??????????????YAKUSA STYLE by bee it coming!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 10:11:29 am »

ขอบคุณมากครับลุงเกียรติ

บีก็นึกว่ามันถอดไม่เหมือนกัน...โอเคร ขอบคุณมากคร๊าบบบบ คุณลุงเกียรติ   :D

ปล.ตอนถอดเอาไดร์เป่าซิลิโคนให้ร้อนแล้งแงะออก......ตอนใส่เข้าไปใหม่ คงต้องยาแนวซิลิโคนใหม่ใช่ไหมครับ ( จะเช็ดโคมหยดน้ำที ยุ่งยากเหมือนกันแฮ่ะ....แต่ต้องเช็ดไม่งั้นเด่วไฟหน้ามน ไม่ขาว.....เด่วไม่หล่อ อิอิ  ;D ;D)

....ถึงแม้นว่าบีจะไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ แต่ก็ไม่เคยทิ้งพวกเราโซลูน่าไปจากใจเลยนะครับ ^^....และก็ยังคงทำรถไปสู่เป้าหมายที่วางไว้ครับ!!! update: 30-04-2013
sss_tak

จิตพิสัย -1

ฮานาก้า

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 05:47:37 pm »

ขอ???าพการถอดโคมไฟหน้าตัวหยดน้ำหน่อยครับ
;D ;D ;D
ขอบคุณครับ
kornjang
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:13:09 am »

ขอทราบวิธีด้วยคนครับ ในบอร์ดวิธีทำหายไปไหน ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
Bossa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:43:12 pm »

ช่ายค้าบบ อยากรู้ด้วย
แต่วิธีทำที่ตอบในบอร์ดมันหายไปอะคับ
tapo

จิตพิสัย 5

Lopburi Zone 081-8534197 เด ครับผม

818534197 deja1968@gmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 04:25:23 pm »

รอดูอยู่เหมือนกันคร้าบบ

ความหวังลุกโชนขึ้นได้ด้วยประกายแห่งการหนุนน้ำใจ
kea
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 04:39:03 pm »

ถ้าตัวโคเมี่ยมจานฉายหมองต้องแกะออกมาเช็ดคับแต่ถ้าฝาครอบหมองออกไปทางเหลืองผมใชกระดาษทรายเบอร์1000ขัดกับน้ำเบาแล้วก็ใช้เครื่องขัดสีขัดใสเหมือนใหม่เลยคับ ;D
sss_tak

จิตพิสัย -1

ฮานาก้า

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 05:41:16 pm »

เอากระดาษทรายขัดเป็นโคมกระจกหรือพลาสติกอ่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์