หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วิธีเปลี่ยนพวงมาลัยอะครับของผมแบบมีแอร์แบคนะครับ  (อ่าน 3844 ครั้ง)
เดโคปอง
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 10:37:20 pm »

ตามหัวข้อเลยจ๊ะ มีรูปด้วยยิงดีจ๊ะ
ขอบใจทุกท่านมากเลยนะครับ ;)
anek44
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

anek44@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:47:50 am »

อยากรู้เหมือนกันครับ วิธีการถอดพวงมาลัยครับ
Yoo rama5
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:04:12 am »

เข้ามารอชมด้วยคนครับ 8)
tewtawat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 03:45:03 pm »

"วิธีการถอดพวงนะครับ  ถ้ามีแอร์แบค เพื่อความปลอด???ัย ถอดสายแบตฯออกก่อนเลยครับ  จากนั้นกมดูที่ด้านข้างพวงฯทางซ้าและขวา จะมีรูน๊อตอยู่ข้างละรู เป็นน๊อตทอร์ค(หัวแฉกน่ะครับ ) ก็หาประแจไขมันออกทั้งสองข้าง พอถอดน็ตออก ก็ดึงลูกแอร์แบค (Airbag Module) ออกมาตรงๆ ถอดสายแอร์แบค กะสายแตร ออกจากปลั๊ก ก็จะเห็นแกนพวงมาลัยตรงกลาง ผมจำไม่ได้ว่าน๊อตเบอร์อะไร ประมาณ เบอร์ 19-21 มั้ง ก็ใช้ประแจขันน๊อตนั้นออก พอขันน๊อตออกถ้าโชคดีพวงฯมันจะคลอนและหลุดเอง แต่ถ้าไม่เคยถอดอาจจะต้องออกแรงขยับนิดนึงครับ ข้อควรระวังตอนถอดพวงพยาม ทำให้พวงมันอยู่ตรงๆนะ อย่าไปบิดซ้ายหรือขวามากเด๋วคันบังคับไฟเลี้ยวทำงานนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์