หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ  (อ่าน 2922 ครั้ง)
HAMTHAI
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 11:42:10 am »

ขออนุญาติสอบถามเพื่อนสมาชิกท่านที่ ติดตั้งแก๊สระบบดูด ครับว่าใช้ไปนานๆซัก 2-3 ปี จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ พอดีกำกำลังจะติดครับเพราะเจ้าของเดิมไม่เคยติดแก๊สมาเลยเพราะเจ้าของเดิมคือนายผมเองใช้น้ำมันมาตลอด ยังไงรบกวนเพื่อนสมาชิกที่มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงยิ่งครับ
 ป.ล รถผมที่ใช้เป็น AL50 ปี 1999 มุมส้ม ครับ เครื่อง 5A ครับ เดิมๆทุกอย่างระยะทางที่วิ่งมาแล้ว 174694 Km
mute_bkk
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

tel 086-6868889

mute_bkk@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 08:18:39 pm »

ผมว่าถ้างบถึง จัดเป็นชุดหัวฉีดดีกว่าครับ  ไม่ต้องจูลบ่อย ประหยัด Gas กว่าระบบดูด 

วัตร tel 086-6868889
line : wat_cm
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 07:49:18 am »

ระบบดูดก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนะครับรถผมติดมาตั้งแต่ปี 53 ตอนนี้ก็ 4 ปีแล้วเปลี่ยนกรองแก๊สอย่างเดียว
เช็ครั่วบ้าง(ทำเอง)ตอนนี้เกจวัดแก๊สเริ่มรวนครับแต่ยังพอรับได้
แต่ก็อย่างที่พี่ HAMTHAI บอกครับถ้างบถึงก็จัดหัวฉีด แต่งบน้อย(อย่างผม)ก็ดูดได้ครับราคาต่างกันก็หมื่นกว่าบาท
เอามาเป็นค่าแก๊สได้ครับเรื่องความประหยัดกว่ากันไหมนั้นขึ้นอยู่กับการขับขี่และส???าพการจราจรครับเช่น
ขับขี่แบบปกติการจราจรแบบนอกเมืองผมว่าการกินแก็สจะพอๆกันครับระหว่างระบบดูดกับหัวฉีดแต่ถ้าในเมืองรถติดมากถึงมากที่สุด
ระบบหัวฉีดจะประหยัดกว่าครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 08:21:13 am »

ระบบดูดก็ไม่มีปัญหาอะไรมากนะครับรถผมติดมาตั้งแต่ปี 53 ตอนนี้ก็ 4 ปีแล้วเปลี่ยนกรองแก๊สอย่างเดียว
เช็ครั่วบ้าง(ทำเอง)ตอนนี้เกจวัดแก๊สเริ่มรวนครับแต่ยังพอรับได้
แต่ก็อย่างที่พี่ HAMTHAI บอกครับถ้างบถึงก็จัดหัวฉีด แต่งบน้อย(อย่างผม)ก็ดูดได้ครับราคาต่างกันก็หมื่นกว่าบาท
เอามาเป็นค่าแก๊สได้ครับเรื่องความประหยัดกว่ากันไหมนั้นขึ้นอยู่กับการขับขี่และส???าพการจราจรครับเช่น
ขับขี่แบบปกติการจราจรแบบนอกเมืองผมว่าการกินแก็สจะพอๆกันครับระหว่างระบบดูดกับหัวฉีดแต่ถ้าในเมืองรถติดมากถึงมากที่สุด
ระบบหัวฉีดจะประหยัดกว่าครับ
ตามนั้นเลยครับ ผมก็ใช้อยู่ระบบดูด ตกประมาณ 1.20 บาท/kg ครับ
Piyawat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 7

LINE ID : soluna293

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 11:45:40 am »

ผมก็ใช้แบบดูดคับแต่ถ้ามีงบติดแบบหัวฉีดดีกว่าคับ

SOLUNA ONE MAKE RACE
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 02:18:44 pm »

ติดหัวฉีดดีกว่าครับ ราคาต่างกันไม่เยอะแล้ว 

การทำงานละเอียดกว่าเยอะครับ รวมทั้งการตอบสอนงอัตราเร่งแล้วอัตราบริโ???ค

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=62319.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์