หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ  (อ่าน 2343 ครั้ง)
babb_boatboat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:17:05 am »

สืบเนื่องจากกระทู้ของคุณ J_di http://www.soluna-club.com/index.php?topic=43839.0

พอดีรถผมตอนติดแก๊ส ช่างตัดท่อน้ำบน-ล่าง เพื่อเดินระบบนำไปยังหม้อต้ม ไม่ได้ต่อจากตาน้ำเหมือนกัน

ปัจจุบันปัญหาที่พบเจอคือ ขับรถมาทำงานตอนเช้า หรือ ช่วงออกเดินทางใหม่ๆตอนน้ำยังไม่ร้อน

รถจะไม่ค่อยมีแรงฝืนๆเหมือนไม่อยากเคลื่อนที่ หรือบางทีก็ดับไปเลย จอดข้างทางเปิดดูหม้อต้ม

จะมีไอน้ำเย็นเกาะเต็มหม้อต้ม ต้องรอสักระยะให้น้ำในหม้อน้ำร้อน ก็จะวิ่งได้ปกติ

จึงอยากสอบถามแบบนี้ครับ ถ้าผมจะแก้ไขโดยให้ช่างเดินท่อน้ำจากตาน้ำ สามารถทำที่ร้านอื่นที่เราไม่ได้ติดแก๊สมาได้ไหมครับ

แล้วงบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วต้องกลับไปให้ช่างจูนแก๊สอีกรอบหรือไม่ครับ รบกวนสอบถามด้วยครับ ^^

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:09:06 pm »

ไปร้านที่ใว้ใจได้ครับ  หรือร้านเพื่อนก็ได้

เอาฝาไปเชื่อมอะลูมิเนียมตามที่ได้แนบรูปใว้

เดินสายเข้าหม้อต้มใหม่จบ.

babb_boatboat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:28:32 pm »

ไปร้านที่ใว้ใจได้ครับ  หรือร้านเพื่อนก็ได้

เอาฝาไปเชื่อมอะลูมิเนียมตามที่ได้แนบรูปใว้

เดินสายเข้าหม้อต้มใหม่จบ.

ของคุณคับ

ร้านซ่อมหม้อน้ำธรรมดาก็ได้ใช่มั้ยครับ ???

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:29:55 pm »

ไม่ทราบเหมือนกันครับแต่ช่างที่ทำให้ผมบอกว่าเอาไปเชื่อม  ร้านเชื่อมอะลูฯอ่ะครับ

2-3 ร้อยบาทได้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์