หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขนาดmixerแบบวิ่งดีประหยัด  (อ่าน 2840 ครั้ง)
ball1983
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -2

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:32:59 pm »

อยากทราบว่าใช้mixerขนาดเท่าไหร่กันบ้างครับ และแบบไหนครับ
จะได้ไปลองใช้ดูรถผมเกียร์ออโต้ น่าจะกิโลเมตรละ 1.6-2 บาท
มีท่านใดใช้เกียร์ออโต้ระบบmixer ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณเว็บ soluna-club.com ที่ให้ใช้พื้นที่
ball1983
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -2

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 12:37:16 am »

ขอแบบประหยัดไม่แรงมาก   พอไข่สั่นก็okแล้ว
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 09:15:45 am »

ของผมไม่ทราบ    ตอนติดไม่ได้ถามเลย...

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
ball1983
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:19:08 am »

ไม่ถึงกิโล ละบาท ไม่ทราบว่าใช้mixer ขนาดเท่าไหร่ครับพี่
mixer ของผมอยู่หน้าปีกผีเสื้อ ไม่ทราบว่าต้องย้ายหรือเปล่า
ถ้่าเกิดย้ายไปอยู่หลังกรองอากาศต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง แล้วจะประหยัดขึ้นมั้ยครับ
อีกอย่างรถผมก่อนนี้เป็นเกียร์ manual ตอนนี้เป็นเกียร์ auto (เจ้าของเก่าเปลี่ยน)
ท่อไอเสียยังไส้ตรงอยู่เลย จะทำให้เปลืองแก็สหรือเปล่าครับ ( ผมอยู่ต่างจัีงหวัด ไม่มีเวลาเข้า กทมฯ )

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
ball1983
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 01:22:54 pm »

อยากทราบว่าควรใช้mixerแบบไหน และขนาดเท่าไหร่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์