หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 4389 ครั้ง)
Gambit5744
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -1

« เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 10:54:38 pm »

ตอนนี้ผมใช้ soluna หยดน้ำอยู่นะครับ แล้วกำลังคิดจะเอารถไปติดแก๊สแต่ว่าเพิ่งเอารถไปเปลี่ยนจากเกียร์ะปธรรมดาเป็นเกียร์ออโต้มาครับแล้วรอบเดินเบาไม่นิ่งครับ
กำลังคิดจะติดแก๊สระบบดูดครับแต่กลัวว่าจะมีปัญหาจุกจิกเรื่องการจูนเครื่อง ถ้าติดระบบหัวฉีดจะตัดปัญหาเรื่องนี้ไปได้ไหมครับ แล้วอยู่โซนประชาอุทิศมีพี่ ๆ แนะนำอู่ไหนบ้างไหมครับ
Green
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:33:54 am »

;Dของผมรุ่นหยดน้ำ ปี2000 ใช้ระบบดูด มิกเซอร์ครับ ใช้งานไปแล้ว 3 ปี ประหยัดดีครับ ตกกิโลละบาดนิดๆ ค่าติดตั้งก็ถูกกว่า จูนง่ายกว่า ยังไม่มีปัญญหากับเครื่องยนต์เลยครับ แค่ปรับจูนจานจ่าย ปรับเขี้ยวหัวเทียนนิดนึงก็ OK ครับ
ว่าแต่เกียร์ธรรมดายังอยู่ไหมครับ ของผมเกียร์ออร์โต้ อยากได้เกียร์ธรรมดาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 10:38:20 am โดย Green » บันทึกการเข้า
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:16:34 pm »

;Dของผมรุ่นหยดน้ำ ปี2000 ใช้ระบบดูด มิกเซอร์ครับ ใช้งานไปแล้ว 3 ปี ประหยัดดีครับ ตกกิโลละบาดนิดๆ ค่าติดตั้งก็ถูกกว่า จูนง่ายกว่า ยังไม่มีปัญญหากับเครื่องยนต์เลยครับ แค่ปรับจูนจานจ่าย ปรับเขี้ยวหัวเทียนนิดนึงก็ OK ครับ
ว่าแต่เกียร์ธรรมดายังอยู่ไหมครับ ของผมเกียร์ออร์โต้ อยากได้เกียร์ธรรมดาครับ
แลกกับผมมั๊ยผมอยากแลกอยู่พอดีเลยคับของผมเกียร์ m/t ปี2000คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2011, 09:41:18 am โดย วัฒน์..ลพบุรี## » บันทึกการเข้า
vimonsiri
เกย์ ขาจร
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 09:48:34 am »

ตอนนี้ผมใช้ soluna หยดน้ำอยู่นะครับ แล้วกำลังคิดจะเอารถไปติดแก๊สแต่ว่าเพิ่งเอารถไปเปลี่ยนจากเกียร์ะปธรรมดาเป็นเกียร์ออโต้มาครับแล้วรอบเดินเบาไม่นิ่งครับ
กำลังคิดจะติดแก๊สระบบดูดครับแต่กลัวว่าจะมีปัญหาจุกจิกเรื่องการจูนเครื่อง ถ้าติดระบบหัวฉีดจะตัดปัญหาเรื่องนี้ไปได้ไหมครับ แล้วอยู่โซนประชาอุทิศมีพี่ ๆ แนะนำอู่ไหนบ้างไหมครับ
ค่าเสียหายในการเปลี่ยนจากเกียร์ธรรมดาเป็นเกียร์ออโต้ทั้งหมดเท่าไหร่หรอคับ ผมกําลังอยากเปลี่ยนอยู่คับ
NoNgNoY
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 07:12:59 am »

อยากรู้ด้วยคน เกียร์ออโต้ ติดแก๊สได้ใหม
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 08:54:03 am »

ร้านออเจริญการช่าง ถนนเอกชัยเลยคับ เรื่องรอบไม่นิ่งทางร้านเขาแก้ไขได้คับ ก่อนติดตั้งรถผมก็เป็นคับ

ตรงไหนของเอกชัยคะ ตอนนี้รอบเดินเบาเวลาจอด / เหยียบเบรค อยากจะเอาไปจูนเหมือนกัน
รถที่ใช้ติด NGV ค่ะ
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:43:38 am »

อันนี้ขอถามเป็นความรู้หน่อยค่ะ
ระบบดูด กับ ระบบ Mixer มันคืออันเดียวกันหรือเปล่า
jo_skoda
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:40:32 pm »

อันนี้ขอถามเป็นความรู้หน่อยค่ะ
ระบบดูด กับ ระบบ Mixer มันคืออันเดียวกันหรือเปล่า

Sir.J3enzForSpeed
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

So][unA

qwerty81133@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:47:23 pm »

ถูกต้องคับ  :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์