หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ อยากเปลี่ยนแก๊ส NGV เป็น LPG  (อ่าน 4021 ครั้ง)
kENG
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:54:32 pm »

ตอนนี้ใช้ NGV อยู่ต่างจังหวัด เบื่อกับการรอคอยการเติมแก๊สมาก
จะเปลี่ยนเป็น LPG ติดตั้งระบบดูดได้มั้ย แล้วจะมีปัญหากับเครื่องยนต์มั้ย
 ราคาประมาณเท่าไหร่ แนะนำอู่ให้ด้วยก็ดีครับ
 แล้วก็ จะดีมากๆๆ ถ้าอู่รับเทิร์นชุด NGV ของผมด้วย

หรือมีท่านใดสนใจ อยู่แถวๆชานเมือง อยากได้ชุด NGV ไปติดรถก็ลองคุยกันครับ
sutthaya
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:08:28 pm »

เหมือนกับครับ ตอนนี้ติดหัวฉีด NGV มาได้ประมาณ 6 ปีแล้ว อยากเปลี่ยนเป็น LPG ไม่รู้ต้องดูอะไรบ้าง
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:38:09 pm »

N ก็ประหยัดดีแล้วนิครับ กิโลละแค่ห้าสิบสตางค์เองชิวๆ คับ L โลละบาทหรือกว่าอีกนิดหน่อย
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:29:27 am »

เจ้าของกระทู้อยู่แถวไหนครับ.....

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
sutthaya
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:44:59 pm »

ผมอยู่แถวรามคำแหงคับ ;D
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:31:59 pm »

ผมอยู่แถวรามคำแหงคับ ;D
....http://www.smeway.com/main/index.php?option=com_content&task=view&id=163&Itemid=26

ลองปรึกษาตามลิ้ง   ผมติดที่นี้  2 ปี ยังปกติครับ   เข้าไปตรวจเช็คก็บริการประทับใจครับ   

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
sutthaya
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:19:57 am »

ขอบคุณครับ ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์