หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรจะฝากเตือนเป็นอุทรหรณ์ เกี่ยวกับ ผู้ถือบัตรเครดิต บัตรเงินสดบริษัทต่างๆ  (อ่าน 8221 ครั้ง)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:04:37 pm »

มีอะไรจะฝากเตือนเป็นอุทรหรณ์ เกี่ยวกับ ผู้ถือบัตรเครดิต  บัตรเงินสดบริษัทต่างๆ

ผู้ที่ถือบัตรเครดิต เฟริสช้อย  อีอ้อน  หรือบัตรอื่นๆ   ถ้ามีพนักงานโทรมาขายประกันโดยหักผ่านบัตรเครดิต   ให้วางสายไปเลยคับ ไม่ต้องคุยอะไรทั้งสิ้น  และอย่าโง่ไปตอบตกลงใดๆ  เพราะ ถ้าคุณตกลงไปแล้ว จะไม่สามารถโทรไปยกเลิกได้  พอยกเลิกไม่ได้ จะโดนเรียกเก็บเงินทันทีคับ พูดง่ายๆว่า คุณเป็นหนี้ทันที

ยกตัวอย่างนะคับที่เจอกับตัวมาสดๆ   แฟนมีบัตรเฟริสช้อย   มีเจ้าหน้าที่บริษัทประกันCigna โทรมาขายประกัน  จ่ายเดือนละ 3ร้อยกว่าบาท  มันเสือกโทรมาตอนเรานอนอยู่คับ ไอ้เราก็ง่วงชิบหาย แม่งเลยตอบตกลงไปเพราะรำคาญ   พอรู้สึกตัวในวันเดียวกัน ก็เลยโทรไปยกเลิกมัน   มันก็บอกยกเลิกให้แล้ว  แต่ปรากฎว่ายกเลิกไม่ได้คับ ซวยเลยไงคับ  2อาทิตย์ให้หลังมียอดแจ้งมาที่บ้าน  ครั้งก่อนโทรไปยกเลิกแม่งแล้วนี่หว่า ทำไมวันนี้แม่งมาเรียกเก็บวะ    ไปsearch ดูใน Google  ชิบหายละ มีคนโดนแบบกรูเต็มเลยนี่หว่า  เดี๋ยวนี้มันหากินกันแบบนี้แล้วหรอ....   ฝากเตือนเพื่อนๆด้วยครับ อย่าตกลงรับปากทำประกันเป็นอันขาด ไม่งั้นมีหนี้คับ....

มีคนโดนเยอะเลยคับกรณีแบบนี้

http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=59c121ad41214314

*  (46.87 KB, 749x466 - ดู 523 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 01:18:45 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:08:01 pm »

ไอ้บัตรเฟริสช้อยเป็นของแฟนครับ และไม่มียอดค้างชำระใดๆทั้งสิ้น วงเงินเหลือเต็มๆ  จะปิดบัตรแล้วด้วยซ้ำ  แต่ไอ้เฟริสช้อยนี่เหมือนนกต่อคับ มันขายฐานข้อมูลเราให้กับประกัน  จะยกเลิกบัตรมันก็บอกว่าไม่ต้องยกเลิกก็ได้ เปิดบัตรไว้เฉยๆ พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆไม่ให้เราปิดบัตรเปิดช่องทางให้ประกันเรียกเก็บตังเราคับ   เออ   เอากะมันสิ   เดี๋ยวผมจะไป ถล่มแม่งที่บริษัทมันเลยคับ      ถ้าวันนึงมันหลอกคนให้สมัครผ่านโทรศัพท์สัก 100คน  แบบนี้ก็รวยตายห่าสิคับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 01:15:19 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
Man
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ก้อแค่ 1300 CC ไม่แรง.......แต่แซงยาก

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:36:36 pm »

เจอแบบนี้ แย่เลย :(
jj_krub
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

ji_u2@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 01:40:33 pm »

พวกนี้เวลาโทรมาผมจะถามเลยว่าจากที่ไหน โทรมาเรื่องอะไร ถ้าเรื่องประกันผมไม่สนใจฟัง แล้วก็วางสายไปเลย
มีอยู่ครั้งนึง ผมบอกไม่สนใจ แต่มันก็พูดเสนอนู่น เสนอนี่ ผมก็วางสายไป มันโทรกลับมาอีกที มันโทรมาบอกว่าทีหลังจะวางสาย บอกด้วยนะ ก็เลยสวนกลับไปว่า ก็บอกแล้วไงว่าไม่สนใจ จะให้ฟ้อง สคบ.ไหม มันก็วางสายไปเลย
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 03:13:55 pm »

ตอนนี้เดินทางมาที่ บริษัทประกัน Cigna  มาเยี่ยมที่บริษัท  จะเอาให้ม้วนเดียวจบ???ายในวันนี้เลยคับ   จะถล่มแม่งให้เละเป็นหน้ากลอง
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 04:01:58 pm »

ล่าสุด ไปจัดการมาเรียบร้อยแล้วครับ    ผมไปเฉ่งแม่งถึงบริษัทมันเลย  สะใจคับ  ที่นั่นไม่มีใครกล้าปากดีเลยสักคนพนักงานนี่หงอเป็นลูกหมาเลย  ผมก็นึกว่ามันจะแน่สักแค่ไหน   คุยในโทรศัพท์ไม่รู้เรื่อง  ต้องไปเล่นถึงที่ถึงจะจบคับ  

ผลที่ได้คือ   ตอนนี้ไม่ต้องรับผิดชอบค่าเบี้ย  ไม่ต้องจ่ายอะไรทั้งสิ้น  แล้วมันจะต้องคืนยอดในบัตรให้เราเหมือนเดิมด้วยคับ   พอมันคือยอดเสร็จผมจะให้แฟนยกเลิกบัตรเฟริสช้อยทันที  ไม่ใช้แม่งแล้วคับไอ้บัตรนกต่อ        

* IMG_6425.jpg (38.5 KB, 700x525 - ดู 443 ครั้ง.)

* IMG_6426.jpg (40.26 KB, 525x700 - ดู 475 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 04:04:30 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
jj_krub
**

จิตพิสัย 1

ji_u2@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 04:43:05 pm »

ไม่ว่าเราจะมับัตรเครดิตของอะไรก็ตาม ไม่ใช่แต่ first choice พวกขายประกัน มันเอาข้อมูลของเรามาหมด แล้วเอาบัตรเครดิตที่เรามีอยู่มาอ้างในการหักเงิน แล้วบางทีส่งจดหมายมาบอกว่าจะมีจากประกันติดต่อเพื่อเสนอประกันคุ้มครอง แต่ธนาคารไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ
babb_boatboat
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:25:38 pm »

ผมปฎิเสธตลอด ผลที่ได้คือ มันวางหูพร้อมกระแทกโทรศัพท์ใส่  :-\

@....อร่อยใคร....อร่อยมัน....@
solu

จิตพิสัย 2

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 05:38:48 pm »

ที่ผมเคยโดนโทรมากวนบ่อยๆ คือบริษัทประกันชีวิต ที่อ้างว่าเป็นบริษัทลูกของโบรกเกอร์ประกัน???ัยรถยนต์ จะเสนอประกันต่างๆ นาๆ
โทรมาวันละ 2 ...3 รอบ ไม่เว้นวันหยุดราชการ เรย สาด....ที่สำคัญ นะคนโทณ คนเดียวกัน แต่....ขอเรียนสายคุณ..(ชื่อผมเอง)..สายแรกจบไปเราไม่ตกลง
พอสายที่สองมา..ขอเรียนสายคุณ..(ข)...เราก็บอกว่า ไม่ใช่คุณชื่อ...(ข)...โอเคจบ...สักพักสายที่สามมาแล้ว...ขอเรียนสายคุณ..(ค)...ฮ่วย...มันบ่แม่นแล้ว..เว้ย
....สรุป โทรมา 3 ครั้ง ขอสาย 3 คนเลย...กรรมแล้วเบอร์เรากลายเป็นเบอร์สาธารณะ ซะงั้น ก็เลยโทรไปบริษัทโบรกเกอร์ประกัน???ัยรถยนต์
บอกว่า ..ถ้าผมจะทำประกันผมจะโทรไปเอง ไม่ต้องให้ใครโทรมา แล้วกรุณาแก้ไขฐานข้อมูลลูกค้าให้ผมด้วย เบอร์นี้ชื่อผมคนเดียว...และผมไม่ต้องการให้ใครโทรมาติดต่อ
 ??? >:(

*** มีเรื่องฮา ฮา...เมื่อก่อน ประมาณ 6 ปี ที่ผ่านมา มีบริษัทประกันรถยนต์ โทรมาบอกว่ารถผมถึงเวลาต้องต่อประกันแล้ว ..... ::) ::) อ้าวผมก็งง ตรูยังไม่ได้ซื้อรถเลย
ทำไมต้องต่อประกัน ฟร่ะ ....บอก ชื่อ  นามสกุล ของผม ถูกต้องเป๊ะ เรย.... :o งงซิครับ พี่น้อง ก็เลยถามว่า ที่อยู่ผมจังหวัดอะไร อ้าวคราวนี้ ไปคนละทิศละทาง เรย
ก็เลย จบด้วยดี .....แต่มาทราบทีหลังว่า ไอ้ ชื่อ.. นาสกุลแบบผม สะกดตรงกันเป๊ะเลย ทั้งประเทศ มี 3 คน เฮ็อๆๆๆๆ...... ;D

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 06:02:20 pm »

สาเหตุที่ผมต้องไปด่าถึงบริษัทมัน เพราะ  วันนี้มันส่ง เอกสารกรมธรรม์ของประกันมาให้ที่บ้านแฟนผมแล้วคับ  และมียอดค้างชำระเรียกเก็บตังจากบัตรเฟริสช้อยของเราแล้ว จะปิดบัตรก็ไม่ได้  ต้องจ่ายตังค่าเบี้ยก่อน  ทั้งๆที่เราบอกยกเลิกไปตั้งแต่วันแรกคับ    แล้วถ้าเรานิ่งเฉยไม่จ่ายมัน  ผลที่ตามมาคือ  หนี้มันจะพอกไปเรื่อยๆพร้อมกับดอกเบี้ยมหาโหดของไอ้บัตรเงินสดเฟริสช้อยนี่แหละคับ  ผลต่อมาคือติด Black list    ถ้าเป็นสินค้าก็โอเคคับ  แต่นี้มันเป็นหนี้ลม  เอกสารเราก็ไม่ได้เห็น  ไม่ได้อ่าน ไม่ได้เซนต์   มันเหมือนหลอกลวงผู้บริโ???คคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 06:09:16 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 06:56:46 pm »

เพื่อนผมก็โดนครับ แต่ไม่ใช่ บ.ประกันเจ้าหนี้

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:15:45 pm »

ใช่คับ กว่าจะยกเลิกได้ ยามากกกกก ประกันตัวเครือกันเลยครับ พี่ เเบงค์
  คุยไปคุยมา ใบเสร็จมาบ้านเหยยยย ไปสมัครตอนไหนหว่า ยัง งง อยู่เลยครับ
เเหมเวลายกเลิกละก็ ยากมากกกก ต้องดำเนินเรื่องเองอีก เฮ้อ  >:( >:( >:(
krit
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 0

กฤษฏ์ NONTHABURI ZONE 086 - 999 - 3797

mrparid@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 08:05:04 pm »

เป็นช่องทางทำมาหากิน อย่างที่แบงค์ว่า ไอ้ธนาคารของเราเนี้ยแหละ ที่ขายข้อมูลให้แก่ประกัน ทำไมมันถึงรู้จักเรา ชื่อ นามสกุล ทะเบียนรถ แต่ที่มันไม่มีคือ เลขประจำตัวประชาขน ถ้าใครถาม...อย่าบอกนะครับ

khunthong
**

จิตพิสัย 0

มังกร

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:24:40 pm »

ผมก็โดน  เขาโทรมาและเป็นช่วงที่ผมเดินทางต่างจังหวัดบ่อยๆ ก็เลยกะว่าใช้ซัก 3 เดือน แต่พอจะยกเลิกพนักงานประกันถามว่าเพราะสาเหตุอะไร เราบอกขอลดค่าใช้จ่าย เขาเล่นชักแม่น้ำทั้ง 5 มา ผมเลยบอกเสียงแข็งว่ายกเลิก  พนักงานประกันพูดเสียงแข็งๆว่าท่านหมดการคุ้มครองตั้งแต่วันที่..............จะไม่มีการคุ้มครองใดใดทั้งสิ้น

::)
Soluna97

จิตพิสัย 0

srw63@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 01:08:22 pm »

ของผม พนักงานผู้หญิงโทรมาบอกว่าคุณได้สิทธิ์ลงชื่อสำหรับประกัน(ในเครือบัตรที่ถืออยู่) ไอ้เราก็ซักมันอย่างละเอียดยิบ (แบบว่าระวังตัวห้ามพูดคำว่า  "ครับ"  หลังทางต้นสายแจ้งเอกสิทธิ์ต่างๆ ถือว่าเป็นการตอบตกลงไปโดยปริยาย) พนักงานก็มีความอดทนในการตอบคำถามผมมาก 

จนสุดท้ายก็ไม่ได้อะไรไปเลย นอกจากเสียเวลาตอบคำถามผม
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์