หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ!!! บิลหลักฐาน " ตั้งใจออโต้เซอร์วิส " ไอ้ร้านโจร18มงกุฎ...  (อ่าน 16401 ครั้ง)
Felix`The Cat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

Great Heights

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 08:22:14 pm »

ได้เช็คราคาก่อนป่าวครับ

ราคานี้แพงจริง ๆ
Ton Goonner
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ก็แค่ 5A ธรรมดาแหละ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:52:37 pm »

อ่านแล้วบื๊ดดด ไปเผาแม่งเลยดีมั๊ยเนี่ย  >:(
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:10:47 pm »

อ่านแล้วบื๊ดดด ไปเผาแม่งเลยดีมั๊ยเนี่ย  >:(

จริงๆ วิธีเอาคืนมีหลายวิธีครับ ไม่จำเป็นต้องลงเอยด้วยการทะเลาะวิวาท หรือทำลายทรัพย์สิน ซึ่งจะก่อให้เกิดคดีอาญาได้  เราต้องใช้กฎหมายเอาผิดกับผู้กระทำผิด  อย่างเคสนี้ ผมบอกได้เลยว่า ยังไงเจ้าของร้านนี้ก็ต้องโดนคดี  ข้อหา หลอกลวง และ ช่อโกง  เพราะทางคุณยศเค้ามีหลักฐานพร้อม ทั้งเอกสารยืนยัน และ หลักฐานเกี่ยวกับสินค้าที่ได้รับไม่ตรงกับใบเสร็จรับเงินสด   แจ้งความขึ้นศาล ยังไงเราก็ชนะครับ        
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2011, 10:12:59 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
ชายแมน ลั๊นล๊า
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 09:24:14 am »

คุณ BANK มีแผนการอะไรคับ  ;D

Mr.Yo Nonburi

จิตพิสัย 0

@ฅนนนท์@ ค่อยๆแต่งรถตามมนุษย์เงินเดือนครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:34:50 am »

----- พังร้านแม่งเลยครับ ผมอยู่นนท์นี่เอง ผมเอาด้วย เกรียจนักพวกแดกเล็ก ขโมยน้อย --------

เงินอาจซื้อได้ทุกอย่าง ยกเว้นใจคน
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:41:10 am »

----- พังร้านแม่งเลยครับ ผมอยู่นนท์นี่เอง ผมเอาด้วย เกรียจนักพวกแดกเล็ก ขโมยน้อย --------

อย่าเลยคุณโย  ผมคิดว่า ไม่ควรเอาทองไปจิ้มขี้นะคับ    วัยรุ่นแบบพวกเรา อนาคตยังอีกไกล หาเงินได้อีกหลานล้าน   จะเอาอนาคตไปแลกกะร้านที่กำลังจะเจ๊งเพราะหลอกลวงต้มตุ๋นคน มันไม่คุ้มหรอกคับ      ช่วยกันไปโพสหลายๆเวปดีกว่า     ให้กฎหมายจัดการดีกว่าครับ  บ้านเมืองมีกฎหมายคุ้มครองผู้บริโ???คครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2011, 11:42:56 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 11:51:27 am »

เวป www.gasthai.com  ดังดีครับ   เอาซะหน่อย

http://www.gasthai.com/boardgas/questionn.asp?id=50545
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:52:25 pm »

รูปหลักฐานมาแล้วครับ 
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:12:20 pm »

ดังแล้วครับงานนี้   ติดอันดับ4 ใน google ซะด้วย    พี่น้องชาว Soluna-club  ช่วยดันให้ดังๆครับ        

*  (84.64 KB, 988x566 - ดู 334 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 11:24:13 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
ชายแมน ลั๊นล๊า

จิตพิสัย 0

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:16:47 pm »

Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:23:29 pm »

พี่ เเมน ๆ เเงะลำโพงได้ยัง อะ นอกเรื่องนิดนะ อิอิ
ลุงเกียรติ_

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 03:01:57 pm »

ฟันกันโหดเกิน....

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:18:59 pm »

ไม่ได้เรียกว่าฟัน  เค้าเรียกว่าโกง    คิดเค้า 6600บาท   แต่เสือกเอาของเก่าไปอัดบูทให้เค้า ไม่ยอมเปลี่ยนให้เค้าอีก  บาปกรรมชิบหาย
thanaphon_tik

จิตพิสัย 2

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:24:49 pm »

พอดีน้ำเพิ่งท่วมร้านมันไปครับ มันคงเลยหาวิธีถอนทุน... กะสร้างบ้านใหม่กันเลย....

เคสนี้  8) ต้องถามเจ้าตัวครับ ผู้เสียหาย ตกลงจะแจ้งความไหม...

หากติดใจเอาความ ก็เข้าแจ้งความได้เลยที่ สน.ท้องที่ที่เกิดเหตุครับ

หลักฐานใบเสร็จของร้าน... เราก็มี... หลักฐานอื่นประกอบในการเอาผิด...เราก็มี

ให้ตำรวจนำไปสำเนาไว้ เอาไปประกอบสำนวนเลยครับ...

วัดใจตำรวจด้วย... ฝ่อหรือป่าว...  8)

แต่เอ... ตามบิลเนี่ย เหตุการณ์มันผ่านมาพอสมควรแล้วนะครับ... ตำรวจจะรับแจ้งความป่ะละเนี่ย

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:36:08 pm »

พอดีน้ำเพิ่งท่วมร้านมันไปครับ มันคงเลยหาวิธีถอนทุน... กะสร้างบ้านใหม่กันเลย....

เคสนี้  8) ต้องถามเจ้าตัวครับ ผู้เสียหาย ตกลงจะแจ้งความไหม...

หากติดใจเอาความ ก็เข้าแจ้งความได้เลยที่ สน.ท้องที่ที่เกิดเหตุครับ

หลักฐานใบเสร็จของร้าน... เราก็มี... หลักฐานอื่นประกอบในการเอาผิด...เราก็มี

ให้ตำรวจนำไปสำเนาไว้ เอาไปประกอบสำนวนเลยครับ...

วัดใจตำรวจด้วย... ฝ่อหรือป่าว...  8)

แต่เอ... ตามบิลเนี่ย เหตุการณ์มันผ่านมาพอสมควรแล้วนะครับ... ตำรวจจะรับแจ้งความป่ะละเนี่ย

ยางแท่นเครื่องของใหม่ Toyota แท้  เค้าอยู่ได้เป็น10ปีคับ   นี่เปลี่ยนไปแค่2เดือน แล้วรถมีอาการสั่นจนพวงมาลัยสั่นหนักๆ  เจ้าของรถเลยสงสัย เอาไปถอดดู ปรากฎว่ามันเป้นของเก่าหมดเลยครับ แถม แท่นเครื่องตัวล่างด้านหลัง มันอัดบูทกลับด้านกันด้วยครับ     เงิน6600บาท  ซื้อยางแท่นเครื่องของใหม่ได้ตั่ง 3 ชุด  ใช้ได้ประมาณอีก 30 ปีนะคับ   นี่2เดือนก็ชิบหายแล้วแบบนี้   ผ่านมาแค่2เดือนเองครับ  ถ้า 2ปี ก็ว่าไปอย่าง    แต่นี้เราจะเอาผิดข้อหาฉ้อโกงครับ ไอ้เรื่องแพงนั้น คงเอาผิดไม่ได้ เพราะเจ้าของรถเค้าตกลงปลงใจยอมรับราคานี้เอง  แต่ที่มันเอาของเก่าใส่ให้ นี่แหละคับ แจ้งความได้  ฉ้อโกง ต้มตุ๋น หลอกลวง   แจ้งความได้เลยทันทีคับ   แต่ถ้าเจ้าของรถไม่ต้องการแจ้งความ   ผมก็จะลงกระทู้ไว้แบบนี้แหละคับ ให้คนเค้ารู้กันทั้งเมือง ว่าร้านมันขี้โกง   
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์