หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สายพานไทมมิ่ง ซื้อแบบไหนครับ  (อ่าน 3011 ครั้ง)
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 09:29:45 am »

พอดีผมจะซื้อไปให้ช่างแถวบ้านที่ลพบุรีเปลี่ยนให้ กลัวว่าร้านจะหยุดปีใหม่ เลยกะว่าจะซื้อไปจ้างช่างเปลี่ยนครับ  รถผมเครื่อง 5A ครับ เดยไปซื้ออะไหล่แถวบ้านที่ลพบุรีร้านชอบหยิบของ AE101

มาให้กลัวว่าจะเป็นของเครื่อง4a แล้วใส่ไม่ได้ ครับ  เลยจะซื้อมี่กทม ขอคำแนะนำด้วยครับว่าใส่ด้วยกันได้ไหม และควรซื่ออะไรไปเปลี่ยนเพิ่มเติมอีกครับ จะได้ถอดทีเดียว   

ขอบคุณครับ                                          
Wachan

จิตพิสัย 6

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 09:54:12 am »

ช่างแถวลพบุรี ที่เป็นทหาร ทำได้สาระพัด สมชื่อ หรือเปล่า ฮิ ฮิ
ผมมีเส้นเก่าอยู่ เอาไปเทียบก็ได้ หรือจะให้ซื้อไปทิ้งไว้บ้านช่างพรุ่งนี้ก็ได้

ที่เคยเปลี่ยนก็มีสายพานไทมิ่ง, ลูกรอก, สายพานข้างเครื่อง เดี๋ยวรื้อบิลเก่าๆดูราคาให้
kitty2555
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:11:06 am »

ใส่กันได้ครับ 4A-FE ,5A-FE เหมือนกันเกือบหมดเว้นแต่ลูกสูบกับแหวน ประเก็นฝาสูบที่ไม่ใช้กันไม่ได้เพราะ 4A ลูกสูบโตกว่า ชุดสายพานไทม์มิ่ง ลูกรอก ปั๊มน้ำ วาล์วน้ำ เวลาไปซื้อที่ไรก็เจอแต่ของ AE 101 ทุกที
nongso
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 11:04:40 am »

พอดีผมจะซื้อไปให้ช่างแถวบ้านที่ลพบุรีเปลี่ยนให้ กลัวว่าร้านจะหยุดปีใหม่ เลยกะว่าจะซื้อไปจ้างช่างเปลี่ยนครับ  รถผมเครื่อง 5A ครับ เดยไปซื้ออะไหล่แถวบ้านที่ลพบุรีร้านชอบหยิบของ AE101

มาให้กลัวว่าจะเป็นของเครื่อง4a แล้วใส่ไม่ได้ ครับ  เลยจะซื้อมี่กทม ขอคำแนะนำด้วยครับว่าใส่ด้วยกันได้ไหม และควรซื่ออะไรไปเปลี่ยนเพิ่มเติมอีกครับ จะได้ถอดทีเดียว   

ขอบคุณครับ                                          

รหัสสายพาน 13568-19046 จำนวนฟัน 117 หน้ากว้าง 21 มม. ลองหาดูครับ
tumppstar

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2013, 12:00:42 am »

ขอบคุณครับบบ เจ๋งเลยคับ
kittipong_cool@hotmail.co
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 03:57:39 pm »

เบิกศูนย์ก็ดีนะ เพื่อนผมเคยไปซื้อร้านอะใหล่ ใช้ใด้ไม่นาน ขาดเลย ช่ายบอกสายพานเก่าค้างสต๊อกมานานแล้ว แต่เครื่องไม่พังอ่ะโชคยังดีอยู่บ้างครับ
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 08:27:02 pm »

ตามร้านอะไหล่ ทั้วไปอะ บอกเอาของแท้!! ราคาไม่แน่ใจ ผมไปเปลี่ยนมาของTOYOTA  แท้ 7A 1200  แล้วก็ลูกลอกตั้งสายพานไทมืมิ่งของยี่ปุ่นจำแบนไม่ได้ลืม
แล้วก็  ซินหน้าเครื่อง สองตัวแท้   ค่าแรง500 ครับ
tumppstar

จิตพิสัย 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2014, 08:58:24 pm »

ตามร้านอะไหล่ ทั้วไปอะ บอกเอาของแท้!! ราคาไม่แน่ใจ ผมไปเปลี่ยนมาของTOYOTA  แท้ 7A 1200  แล้วก็ลูกลอกตั้งสายพานไทมืมิ่งของยี่ปุ่นจำแบนไม่ได้ลืม
แล้วก็  ซินหน้าเครื่อง สองตัวแท้   ค่าแรง500 ครับ

ขอบคุณครับบบ
pkonkokguad
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 10:01:49 am »

soluna ใช้ของ AE101 ได้ครับซื้อตามร้านหรือตามศูนย์ผมว่ามาตรฐานเดียวกัน  ของผมซื้อตามร้านมาเปลี่ยนเอง 3 ปีแล้วยังไม่เป็นไร
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 06:26:21 pm »

ช่างแถวลพบุรี ที่เป็นทหาร ทำได้สาระพัด สมชื่อ หรือเปล่า ฮิ ฮิ
ผมมีเส้นเก่าอยู่ เอาไปเทียบก็ได้ หรือจะให้ซื้อไปทิ้งไว้บ้านช่างพรุ่งนี้ก็ได้

ที่เคยเปลี่ยนก็มีสายพานไทมิ่ง, ลูกรอก, สายพานข้างเครื่อง เดี๋ยวรื้อบิลเก่าๆดูราคาให้
แหมๆ มีเหน็บ อิอิ ผมบอกแล้วว่าผมไม่ได้เก่งอะไร แค่ซนเฉยๆอะครับ
อันบนเค้า เหน็บ อันล่างนี่ ออกแนวน้อยใจนะครับ 55555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์