หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถขับเกิน 100 แล้วเร่งไม่ขึ้น มีเสียงวี๊ดที่เครื่อง (หายแล้วครับ เส้นผมบัง???ูเขา)  (อ่าน 6289 ครั้ง)
ake_cup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 03:30:49 pm »

เพิ่มเติม (หายแล้วครับ)
ผมเอารถเข้าศูนย์ ทางศูนย์ต่อคอมพิวเตอร์แจ้งระบบทุกอย่างทำงานปกติ
แต่ที่ไม่ปกติคือ
.
.
.
.
ไอ้แผ่นกันความร้อนที่ทากาวติดไว้ใต้ฝากระโปรง มันหย่อน
โดนดูดเข้าไปอุดท่ออากาศตอนขับรถปิดฝากระโปรง
ช่างเลยแกะมันทิ้ง และแนะนำให้ผมติดแบบพุก หรือแบบอื่นที่มันแน่นหนากว่าทากาว เหอ ๆ .... กรำ

ค่าเสียหาย ค่าแรงช่าง 482 บาท เหอๆ
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:02:04 am »

พี่อยู่แถวไหนครับ

ขอบคุณครับ

ผมให้ช่างแถวบ้านดู เขาว่าระบบน้ำมันดูหมดแล้ว เหลือ แต่ ECU กับ คอลย์
เลยแนะนำให้ไปให้ช่างไฟ (ผมลืมชื่อ) อู่ติด fbt2 ที่ฉลองกรุง ดู แกเช็คโค๊ดอีกมันก็ปกติ แกว่าระบบไฟมีปัญหามันต้องขึ้นโค๊ด

แกลองเอาเท้าอุดท่อไอเสีย แกว่าท่อไอเสียตัน ให้ไปตัด CAT ผมก็ไปตัด CAT มา
เสียงดังขั้นหน่อย วิ่งดีขึ้นหน่อย แต่อาการเร่งไม่ขึ้นเมื่อรอบเกิน 3000 ไม่หาย
แต่อาการตอนนี้ เร่งตัวเปล่าเหยียบสุดก็ไม่เกิน 5000 รอบแล้ว เหอ ๆ ไปเร่งสายคันเร่งขึ้นอีกดีไหมนี่ คืบหน้าอย่างไรมารายงานอีกครับ

เปลี่ยนเครื่องเเบบพีต้นดิเก่ง ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์