หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องซ่อม 2 หัวข้อ นะคับ  (อ่าน 2211 ครั้ง)
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 04:05:59 pm »

1.    รถผมเวลาขับมาเลี้ยวยุเทริน์   มันดังกึกๆ   ซ้ายและ ขวาเลย      ...  บางที  ทางตรงก้อดัง   แต่หายเงียบไปละ   พอจะเป็นที่อะไีรคับ   ผมรบกวนถามอาการซ่อม  ด้วยนะคับ   .....  จุดไหนก่อน    ซ่อมที่ไหนดี     อาการเสียจุดไหนบ้าง   
                      2.    ผมลองถอดเบาะหลังออก     เบ้าโช๊คหลัง   ตรงกลาง ที่ติดอยุ่กับตัวถังรถ    มันจะคลอนได้   ตามที่เราขึ้นลงลุกระนาด   หรือ   เนินไหม        หรือว่า   เป็นปกติ    เพราะเวลา   ตกหลุม   หรือ   ขึุ้นเนิน  มันจะ ปึกๆ   ต้องซ่อมโช๊ค  หรือ   เปลี่ยนเบ้าโช๊ึคอ่ะคับ                 
                         ---  รบกวนเพื่อนๆ   ขอข้อมูลและวิธีซ่อม   ร้านซ่อม   ร้านอะไหล่    แนะนำหน่อยคับ              เฟริส์  คับ.      0945507927  /   084-3297192                   

**** ขอบคุณพื้นที่เวปด้วยนะคับ  *****
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 04:11:14 pm โดย i-hear-first » บันทึกการเข้า
sakda_8
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 04:27:22 pm »

ข้อ 1. ลองตรวจสอบหัวเพลาขับครับ ..ส่วนข้อสองผมไม่มีความรู้ครับ ร้านซ่อมลองแจ้งพื้นที่ที่ใกล้เคียงไว้ครับ เดี๋ยวเพื่อนๆ มาช่วยแนะนำได้ 
paoman2k
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

เรียบง่าย

prenun_n@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 04:32:22 pm »

ข้อ2 ยางตรงหัวเบ้าโช็คอาจเสื่อมส???าพแล้วมั้งครับ ท่ามันเด่งเยอะๆน่าจะเสีย พอเด่งเยอะแล้วเหล็กแหวนแบนๆมันกระแทกกับเหล็ก
bank pry

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 04:53:20 pm »

เลี้ยวสุดดังกุกๆๆๆๆเพลาขับเสียครับ
โช๊ค +เบ้าโช๊คใช้มานานแค่ไหนเคยเปลี่ยนรึยังถ้ายังก็เปลี่ยนเลยครับ
pond_soluna

จิตพิสัย 0

pond_soluna@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 05:26:02 pm »

อยู่แถวไหนเอ่ย  ถ้าแถวบางนาเข้าไปที่เชียงกงบางนาเลยครับ  ชื่อร้านเพลาขับเชียงกง คับ ผมเคยไปทำอยู่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์