หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องน้ำยาหม้อน้ำ หน่อย  (อ่าน 1802 ครั้ง)
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 09:37:19 pm »

รถผมหยดน้ำครับ ต้องการเปลี่ยนถ่ายน้ำยาของหม้อน้ำใหม่ ว่าจะไปซื้อน้ำยาหม้อน้ำจาก ศูนย์ toyota (ชนิดไม่ต้องผสมน้า )ไม่ทราบว่าต้องใช้กี่ลิตร ครับสำหรับรถรุ่นนี้  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 09:15:46 pm »

1 แกลลอน (5 ลิตร) พอครับ มีเหลือไว้เติมอีก
wutti
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 09:31:09 pm »

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ....วันนี้ว่างเลยแวะไปซื้อน้ำยาหม้อน้ำที่ o  พร้อมถามพนักว่าใช้กี่ลิตร ได้รับคำตอบว่าประมาณ 5 ลิตร เป็นเงิน  781 บาท(รวมvat) แล้วแวะไปรษณีเอาหม้อน้ำใหม่ที่สั่งซื้อทางเว็บไว้ แล้วพาไปอู่ประจำ   เพื่อเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่+น้ำยาหม้อน้ำtoyoเta  ช่างใส่น้ำยาหม้อน้ำไปประมาณ 3ลิตรกว่าๆ(ใช้ประมาณ 1 แกลอน(ประมาณ 3.8 ลิตร )เป็นอันเสร็จ ที่เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่สาเหตุเนื่องมาจาก รั่วซึมและอายุมากแล้ว  รวมค่าใช้จา่ย  หม้อน้ำOEM =2,200 (รวมส่งEMS) + น้ำยาหม้อน้ำ  = 781 + ค่าแรง = 380 .- รวมเป็นเงิน  3,360
  o.k ขับขี่ได้อย่าง สบายใจมาก เดินทางไปไกลๆได้อย่างสบายใจ... ึครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์