หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทอุ่นเครื่องทุกครั้ง ...ตอนเปิดแอร$  (อ่าน 2801 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 07:08:42 pm »

ไม่นิ่ง   มันจะ กระตุก  สะอึก นิดๆ   อยู้่ห้องเครื่อง  .... แต่ปิืดแอร์  แล้ว  หาย   เปนที่อะไรคับ        กลัวเปนไทม์มิ่ง   เพราะ  ไม่เคยเปลี่ยนเลย  

**  สายพานไทม์มิ่ง   เปลี่ยนเฉพาะ   สายพานได้ไหม    อื่นๆ ไม่้เปลี่ยน    สิ้นเปลืองหรือป่าว คับ !!       ขอบคุณทุกความรู้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2013, 07:11:58 pm โดย ปินโต TRD » บันทึกการเข้า
KHONKAOBIN
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

ผู้คุมเมืองโอ่งมังกร (มุมส้ม สูงวัย)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 08:01:04 pm »

ของผมก็เปงเหมือนกัน ตั้งเครื่องให้แรงขึ้น ก็สั่นแรงขึ้นตาม
พอปิดแอร์แล้วหาย สังเกตเสียงคอมเพรสเซอร์เริ่มดังผิดปกติ
บางครั้งดังเหมือนเหล็กเบียดกัน
สงสัยคอมฯคงจะกลับบ้านเก่าหรือป่าวไม่รู้
กำลังจะไปทำพอดี....ครัฟ
ไม่รู้จะถูกจุดหรือป่าว
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:16:06 pm »

ไม่น่าเกี่ยว!!
Nopparat

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:43:44 pm »

ของผมซ่อมตัวอะไรซักอย่างที่คุมรอบเดินเบา กะบเมอเตอร์อะไรไม่ณุ้ เเล้วหายเลย  ทั้งรอบเดินเบาเเละตอนเปิดเเอร์ ของผมเดินเบาอยู่ที่ 500 เปิดเเอร์จะขึ้นมา 1100 ครับ
ส่วนทามมิ่งคราวเเล้วผมก้เปลี่ยนเเค่ทามมิ่งคัฟ เพราะปั้มน้ำกะอื่นๆยัง โอเคอยู่
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:10:20 am »

ของผมซ่อมตัวอะไรซักอย่างที่คุมรอบเดินเบา กะบเมอเตอร์อะไรไม่ณุ้ เเล้วหายเลย  ทั้งรอบเดินเบาเเละตอนเปิดเเอร์ ของผมเดินเบาอยู่ที่ 500 เปิดเเอร์จะขึ้นมา 1100 ครับ
ส่วนทามมิ่งคราวเเล้วผมก้เปลี่ยนเเค่ทามมิ่งคัฟ เพราะปั้มน้ำกะอื่นๆยัง โอเคอยู่
              ราคาเท่าไหร่คับ  /  เปลี่ยนยากไหม   ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องเลยหรือป่าว /   กลัว  มาร์คจุด  ไม่เหมือนเดิม    ..... ขอบคุณมากคับ  นพ .
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:30:17 am »

ปกติรอบเดินเบา อยู่ที่ 800-900  เปิดแอร์ก็ยังอยู่เท่าเดิม  ถ้าตัวคุมรอบเดินเบาปกติ     รถใช้แก๊สนานๆจะมีปัญหาเรื่องความสกปรก แกนชดเชยหมุนไม่คล่อง  ลองถอดมาล้าง แล้วเปลี่ยนซีลยางดู   แล้วก็ตั้งรอบเครื่องใหม่ น่าจะหายครับ   
Nopparat

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 10:49:01 am »

ราคาเท่าไหร่คับ  /  เปลี่ยนยากไหม   ต้องถ่ายน้ำมันเครื่องเลยหรือป่าว /   กลัว  มาร์คจุด  ไม่เหมือนเดิม    ..... ขอบคุณมากคับ  นพ .

หุหุ  เปลี่ยนไม่ยากคัฟ ทั้ง 3 รายการ งานครึ่งวันคัฟป๋ม เเต่มันตือตัวอะไรหว่า จำไม่ได้เเล้วสิ ผมเปลี่ยนมาเป็นปีเเล้ว 555+
น่ำมันเครื่องผมไม่เปลี่ยนนะคัฟ ส่วรมาร์คจุด ของผมมารค์ทั้งบนเเละล่างเเล้วค่อยล๊อคเฟืองครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์