หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง.... พี่จิม ( อยากสอบถามเรื่องกระจกมองข้างไฟฟ้าหน่อย)  (อ่าน 2146 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 11:22:49 pm »

{{cheesy}   ไม่กล้าโทรไปรบกวน  ยังไงถ้่าได้อ่านช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะคับ   .... มีอยุ่ว่า     คุณเชน    ที่ซื้อกระจกมองข้างไฟฟ้า จากพี่ไปจำได้ไหม คับ     พอดีผมไปแลกเปลี่ยนของกับคุณเชน  มาคับ   ......     
                               คือ   ผมเอากระจกใส่รถมาก่อน จาก   บางนา- ตราด     (บางบ่อ)  .............  เพื่อวิ่งกลับ กทม.      ไม่ได้วายสาย  เดินกลไล  แต่อย่างใด      ทีนี้   ผมต้องปรับเลนส์กระจก เพื่อมองโดยการกดที่ขอบกระจก เหมือนตอนเป็นปรับมือ    และ    เวลาจอด  ก็เอามือพับกระจก  เข้ามา   แบบกลัวถูกเฉี่ยว  ในที่แคบ      ................  อยากถามว่า   ถ้าผมใส่ลอยๆ  ไว้  แล้วทำตามที่ว่าไปนี้    กระจกไฟฟ้า จะเจ๊งหรือป่าว   และ   ถ้าผมต่อเดินสายไฟแล้ว    กระจกใช้ได้ปกติใช่ไหมคับ   ...................         

ปล.  ผมไม่ได้ลองการทำงานของกระจก  เพราะ  เวลาอันน้อยนิด และ  เปนเวลาทำงานของคุณเชน  ด้วย    แต่เหนพี่เขาบอกว่า   พี่จิมลองให้ดูก่อนเขาซื้อไปใช่ไหม  คับ!!

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณ  พี่จิม  ล่วงหน้าก่อนเลยนะคับ  ที่ให้ความรู้และคำปรึกษา มาตลอด   ...

ขอบคุณพื้นที่เวปด้วยนะคับ
bayza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 12:37:47 am »

ขออนุญาติตอบแทนครับ

ถ้าผมใส่ลอยๆ  ไว้  แล้วทำตามที่ว่าไปนี้    กระจกไฟฟ้า จะเจ๊งหรือป่าว -------------> ไม่เสียแน่นอนครับ เฟืองพวกนี้แข็งครับ เพราะผมเป็นคนติดตั้งเอง กว่าจะหาจุดถอดกระจกเพื่อมา wiring ก็ดันไปดันมาหลายครั้งมาก ๆ

ถ้าผมต่อเดินสายไฟแล้ว    กระจกใช้ได้ปกติใช่ไหมคับ ------------------> ถ้าของดีมาใช้งานได้ปกติแน่นอนครับ แต่ผมเจอกรณีของคุณจิมก็คือ สวิสต์เสียครับ แต่คุณจิมก็ส่งตัวใหม่มาให้ทันทีรับรองได้

Link wiring diagram ครับ
http://www.soluna-club.com/index.php?topic=37911.0
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 12:07:16 am »

ขออนุญาติตอบแทนครับ

ถ้าผมใส่ลอยๆ  ไว้  แล้วทำตามที่ว่าไปนี้    กระจกไฟฟ้า จะเจ๊งหรือป่าว -------------> ไม่เสียแน่นอนครับ เฟืองพวกนี้แข็งครับ เพราะผมเป็นคนติดตั้งเอง กว่าจะหาจุดถอดกระจกเพื่อมา wiring ก็ดันไปดันมาหลายครั้งมาก ๆ

ถ้าผมต่อเดินสายไฟแล้ว    กระจกใช้ได้ปกติใช่ไหมคับ ------------------> ถ้าของดีมาใช้งานได้ปกติแน่นอนครับ แต่ผมเจอกรณีของคุณจิมก็คือ สวิสต์เสียครับ แต่คุณจิมก็ส่งตัวใหม่มาให้ทันทีรับรองได้

Link wiring diagram ครับ
http://www.soluna-club.com/index.php?topic=37911.0
                                ....        ยังไงผมจะลองทำดู คับ   ผมกำลังพ่นสีใหม่ ก่อนวายสาย   คับ        ....    ขอบคุณๆ Bayza    มากๆ   เลยนะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์