หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .. ยางหุ้มเพลา ขาดคับ .... เปลี่ยนใหม่ เท่าไหร่คับ หรือ ขอราคา ที่เปลี่ยน ด้วย ....  (อ่าน 8974 ครั้ง)
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:52:08 am »

" เอาไปซ่อมแล้วครับ 
ตกลงเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับ Seiken ตัวนอก+ตัวใน+จารบี+ค่าแรงแล้ว  ตัวละ 700*2= 1,400 บาทครับ "
สอบถาม ไปทำร้านไหนครับ เป็นอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

ผมอยู่แคลองสาม  คลองหลวง นะครับถ้าใกล้บริเวณนี้มาได้เลยครับ  คลองสามลูกหมาก อู่นี้แท๊กซี่เข้ามาทำช่วงล่างแยอะครับ

อยู่ฝั่งตรงข้ามหมู่บ้าน โครงการ inizio รังสิต-คลอง 3  พิกัด 14.01317, 100.66373 เอาไปวางที่ google แล้วกดแผนที่ดูเลยครับ

แต่ถ้าอยู่ปทุมฯอีกฝั่งก็แวะไปที่ ร้านช่างศักดิ์  บางกะดี ปทุมธานี ได้ครับผมก็โทรคุยกับเขาเหมือนกันทีแรกว่าจะทำที่นี้แหละแต่ว่าผมไม่ค่อยมีเวลามากด้วย จึงทำร้านคลองสามลูกหมาก
เป็นอู่ที่สมาชิคแนะนำกันมาครับตามลิงค์ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=27347.0

Yongyut J.
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

ไม่มีใครล้มเหลว..มีแต่ล้มเลิกต่างหาก..

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 10:01:59 am »

" เอาไปซ่อมแล้วครับ 
ตกลงเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับ Seiken ตัวนอก+ตัวใน+จารบี+ค่าแรงแล้ว  ตัวละ 700*2= 1,400 บาทครับ "
สอบถาม ไปทำร้านไหนครับ เป็นอยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

ผมอยู่แคลองสาม  คลองหลวง นะครับถ้าใกล้บริเวณนี้มาได้เลยครับ  คลองสามลูกหมาก อู่นี้แท๊กซี่เข้ามาทำช่วงล่างแยอะครับ

อยู่ฝั่งตรงข้ามหมู่บ้าน โครงการ inizio รังสิต-คลอง 3  พิกัด 14.01317, 100.66373 เอาไปวางที่ google แล้วกดแผนที่ดูเลยครับ

แต่ถ้าอยู่ปทุมฯอีกฝั่งก็แวะไปที่ ร้านช่างศักดิ์  บางกะดี ปทุมธานี ได้ครับผมก็โทรคุยกับเขาเหมือนกันทีแรกว่าจะทำที่นี้แหละแต่ว่าผมไม่ค่อยมีเวลามากด้วย จึงทำร้านคลองสามลูกหมาก
เป็นอู่ที่สมาชิคแนะนำกันมาครับตามลิงค์ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=27347.0

ขอบคุณมากเลยครับ แต่อยู่ไกลนิดนึง เดี๋ยวจะหาอู่ใกล้บ้านก่อน ถ้าไม่ได้จะไว้เป็นทางเลือกขอบคุณครับ

ยงยุทธ
Yongyut J.

จิตพิสัย 0

ไม่มีใครล้มเหลว..มีแต่ล้มเลิกต่างหาก..

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 12:03:36 am »

ช่างคม เพลาขับ ......ดีไหมคับ    เหนเพือนๆในนี้ไปทำอยู่  ...
ผ่านไปบ้านเพื่อนดูทำเลไว้แล้ว ข่าวว่าฝีมือเยี่ยมราคาไม่แพง ร้านอยู่ตรงถนนอ่อนนุช-ลาดกระบัง ขาออกมุ่งหน้า จ.ฉะเชิงเทรา ถ้ามาจากทางด้านแยกประเวศ ข้ามสะพานหัวตะเข้ไป จะอยุ่ก่อนถึงจุดตัดทางด่วนมอเตอร์เวย์ประมาณ 500-1000 เมตร ประมาณตรงข้ามร้านอาหาร กิน 10 เดี๋ยวจะเข้าไปทำ

ยงยุทธ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:01:57 am »

ลองดูที่ร้านแท๊กซี่เข้าแยอะๆก็ดีนะครับ ;D

Yongyut J.

จิตพิสัย 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:25:19 am »

ไปร้านช่างคม เพลาขับมาแล้วครับ รับทำเพลาขับโดยเฉพาะ มีให้เลือกทุกรุ่น ทางช่างมีความชำนาญมาก เป็นกันเอง ใจเย็น ทำแป็ปเดียวเสร็จ ถ้าใครอยู่ใกล้แล้วมีปัญหาเรื่องเพลาแนะนำอีกหนึ่งเสียงครับ ( ไม่มีส่วนได้เสียใดๆ ) ผมทำไปข้างเดียวด้านซ้าย 900 บาท

ยงยุทธ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์