หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบหัวฉีด a/t ...... ติดแก๊สแบบไหนดีสุด /ประหยัดพอประมาณ/ มีปัญหาน้่อยสุด ยี่ห้อไหนบ้างคับ.  (อ่าน 1766 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:48:21 pm »

;D :D  ถามเพืือนๆ ทุกคนเลย  ว่าอันไหนใช้แล้ว ไ่ม่ต้องจูนบ่อย  ประหยัดไม่มากก้่ได้  แล้วก็  ทนๆหน่อย       เหนประหยัดกันจัง   ขอความรู้หน่อยนะคับ  เผื่อจะติดแก๊ส  ( Lpg )  นะคับ...
vongdk01
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:08:58 pm »

ของผมติดของ AC หัวฉีด มา 2ปี 1เดือนครับ ใช้มาประมาณ 65000 กม. ช่วงแรกๆ เสียงหัวฉีดเงียบดีครับ แต่หลังๆมานี้เริ่มดังแล้วครับแต่ก็ไม่น่ารำคาญเท่าไรนัก ส่วนเรื่องอัตราสิ้นเปลือง ได้เฉลี่ยประมาณ 11กม/ลิตร (วิ่งต่างจังหวัด) ความเร็ว 80-120กม/ช.ม.
ส่วนเรื่องความถี่ในการจูน ช่วงติดตั้งเดือนแรกเข้าไป 1ครั้ง หลังจากนั้นถัดมาอีกปี ถึงจะเข้าไปให้ช่างลองดูให้โดยที่ระบบแกสยังปกติดี หลังจากนั้นผมก็ซื้อสายมาจูนเองครับ ง่ายมาก ก็เลยจูนบ่อยครับประมาณ3-4พันโล/ครั้ง   โดยรวมแล้วผมว่ายี่ห้อนี้ก็ทนดีครับ ไม่เรื่องมาก แถมจูนเองได้
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:07:29 am »

ระบบไหนก็ดีหมดครับ  อยู่ที่ร้านติดว่าเก่งหรือปล่าว ;D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์