หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคแล้วมีเสียง กึกๆ เบาๆ เป็นที่อะไรเอ่ย  (อ่าน 4307 ครั้ง)
Muy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 04:23:28 pm »

เจออีกปัญหาครับ ขี่รถทางตรงช่วงชลอตอนรถจะหยุดจะมีเสียงดัง กึก เบาๆ มาที่ซุ้มล้อขวา แต่มันจะเป็นบางไม่เป็นบาง
ถ้าจะให้เห็นชัดต้องตอนขับรถลงทางชัน เช่นลงจากห้าง จะได้ยินชัดเพราะเสียงมันสะท้อนเข้าหู มันจะดังประมาณ กึก กึก  คือหยีบเบรค มันจะดัง กึก กึก เบาๆ
มันน่าจะเป็นที่อะไรอีก ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ 
meng

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 04:27:46 pm »

ผมก็เป็นคับ เปลี่ยนบูชปีกนกดีขึ้นหน่อย
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 05:51:11 pm »

ผมก็เป็นคับ เปลี่ยนบูชปีกนกดีขึ้นหน่อย
ใช่พี่! ก่อนเปลี่ยนบูช มันจะดังกว่าเยอะพี่ หลังจากเปลี่ยนก็ยังมีเสียงนิดๆอีก ก็เลยอยากรู้จะเป็นที่อะไรอีก
แล้วพี่แก้ไขตรงไหน
meng

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 07:56:41 pm »

สิ่งที่คาดไว้ น่าจะเป็นแร็คพวงมาลัยคับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 09:20:43 pm »

เลียเบรคเบาๆแล้วดัง กึกๆ  อาการนี้ เจียรจานหายคับ
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 09:32:34 pm »

สิ่งที่คาดไว้ น่าจะเป็นแร็คพวงมาลัยคับ
ผมเปลี่ยนช่วงล่างทั้งชุดแล้วพี่ ไม่น่าใช่แร๊คครับ กระโดดข้ามได้
เลียเบรคเบาๆแล้วดัง กึกๆ  อาการนี้ เจียรจานหายคับ
มันไม่ได้เป็นตลอดนะครับพี่ เป็นๆหายๆ แต่ถ้าขับลงทางชัน นี่เป็นตลอดครับ ไม่ว่าจะเลีย หรือ เบรคหนักหน่อย มันเป็นแค่หน้าขวาล้อเดียวนะครับพี่
ก็น่ามีส่วนครับเพราะผมไม่ได้เจียร์จานตอนเปลี่ยนผ้าเบรค ช่างบอกไม่เป็นไรก็เลยตามช่าง เดียวจะลองให้ช่างดูใหม่ครับ
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 11:10:47 pm »

ผมเปลี่ยนช่วงล่างทั้งชุดแล้วพี่ ไม่น่าใช่แร๊คครับ กระโดดข้ามได้
มันไม่ได้เป็นตลอดนะครับพี่ เป็นๆหายๆ แต่ถ้าขับลงทางชัน นี่เป็นตลอดครับ ไม่ว่าจะเลีย หรือ เบรคหนักหน่อย มันเป็นแค่หน้าขวาล้อเดียวนะครับพี่
ก็น่ามีส่วนครับเพราะผมไม่ได้เจียร์จานตอนเปลี่ยนผ้าเบรค ช่างบอกไม่เป็นไรก็เลยตามช่าง เดียวจะลองให้ช่างดูใหม่ครับ

ถ้าอาการที่บอกสัมพันกับการเหยีบเบรค ผมก็ว่าน่าจะเป็นที่จานเบรนะคับ

แนะนำเจียร์แบบประชิดจะชัวร์กว่า ผ้าเบรคก็มีส่วนนะคับ
เพราะผมเคยเจียร์จานแล้วไม่หาย พอเปลี่ยนผ้าเบรคเงียบเบย

Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:20:49 am »

ผมลืมบอกอีกอย่างครับ ตอนลวทางชัน มันจะดังกึกๆครั้งเดียว มันไม่ได้ดังตลอดการเบรคนะพี่
ผมเลยสงสัยส่า ยังเป็นที่จานอยู่ไหมครับ ผมเกรงว่าไปทำแล้วมันไม่หาย เพราะอธิบายไม่ละเอียดพอ ต้องขอโทษทีครับ
ช่วยแนะอีกสักครั้ง
i-hear-first
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -2

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:56:08 pm »

ลองดุเบ้าโช๊ค หรือ   เกี่ยวกับที่รับแรงกะแทก  มันมีส่วน  ลองดูก่อนไม่ใข่ก็   ตามท่านอื่นได้เลยคับ 
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 09:22:36 pm »

ลองดุเบ้าโช๊ค หรือ   เกี่ยวกับที่รับแรงกะแทก  มันมีส่วน  ลองดูก่อนไม่ใข่ก็   ตามท่านอื่นได้เลยคับ 
เปลี่ยนแล้วครับพี่ ซ้ายขวา เลย
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:04:07 pm »

เชคตัวล๊อคผ้าเบรค และ เจียรจาน
Muy

จิตพิสัย 4

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 11:09:12 pm »

เชคตัวล๊อคผ้าเบรค และ เจียรจาน
รับทราบครับ เดียวไปบอกช่างต่อ
Vergins
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 10:56:21 am »

?เมื่อก่อนเคยมีอาการคล้ายๆ แบบนี้ พอเปลี่ยนยางกันฝุ่นกับโช๊คหายเลยครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์