หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัดระยะล้อด้านซ้าย??ล้อหน้าถึงล้อหลัง??ไม่เท่ากับล้อด้านขวา หนีกันประมาณ 2.5 cm.??  (อ่าน 1865 ครั้ง)
kittipong_cool@hotmail.co
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:03:34 pm »

วัดระยะล้อด้านซ้าย ล้อหน้าถึงล้อหลัง ไม่เท่ากับล้อด้านขวา หนีกันประมาณ 2.5 cm. ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้หรือเปล่า ถ้าปล่อยไว้จะเป็นอะ ไรหรือเปล่าครับ
รถอาจเคยชนมา มีทางช่วยมั้ยครับ หรือต้องทนรับส???าพ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:08:22 pm »

ตอนนี้มีอาการวิ่ง แล้วเสียศูนย์รึเปล่าคับ   ถ้ามี ลองไปตั้งศูนย์ดูคับ  แนะน  ร้าน ซ้ง เซอร์วิส   ซอบรัชดา18 ครับ    ช่างเหลือ   คนนี้เก่งคับ     
kittipong_cool@hotmail.co
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:18:49 pm »

เมื่อก่อนก็ขับปกติดีครับ แต่พอรู้ว่าล้อไม่เท่ากัน เหมือนอาการเสียศูนย์มันตามมา ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือป่าว
ผมยุพัทยาครับ เคยเอาไปหั้ยร้านแถวพัทยาเหนือดู ช่างบอกว่า =น้อง ขายซื้อรถใหม่เถอะ=
คิดแร้วยังโมโหไม่หายเลยครับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:36:04 pm »

เมื่อก่อนก็ขับปกติดีครับ แต่พอรู้ว่าล้อไม่เท่ากัน เหมือนอาการเสียศูนย์มันตามมา ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองหรือป่าว
ผมยุพัทยาครับ เคยเอาไปหั้ยร้านแถวพัทยาเหนือดู ช่างบอกว่า =น้อง ขายซื้อรถใหม่เถอะ=
คิดแร้วยังโมโหไม่หายเลยครับ
ถ้าช่งเก่งๆ เค้ามีวิธีแก้คับ  สามารถดัดกันได้
kigkorg
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 04:59:01 pm »

ที่ว่าหนีกันหนะ ข้างไหนยาวกว่าครับ ?

ปรกติแล้ว ข้างซ้ายอาจจะยาวกว่านิดๆ เพื่อสร้างแคสเตอร์
มากกว่าด้านขวา ป้องกันรถกินซ้าย ยามเอียงตามถนนครับ
รถหลายคัน เหล็กหนวดกุ้ง ยังยาวไม่เท่ากันเลยครับ (แต่เจ้า
Al50 ไม่น่าจะมีนะ)

จริงๆ ถ้าคิดมากก็ไปตั้งใหม่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์