หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายคอน้ำหลังเครื่อง 5A-FE ส???าพสวย เหมาะกับรถติดแก๊ส  (อ่าน 19512 ครั้ง)
poom797
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:03:24 am »

คุณ poom797 ผมแจ้งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

โอนเงินให้แล้วนะครับ รายละเอียดทางพีเอ็มครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 11:06:24 am โดย poom797 » บันทึกการเข้า
threerapongin
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 11:47:16 am »

ได้ครับ เย็นนี้ส่งของให้ครับ

จิตพิสัย 1

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 08:59:18 am »

คุณเจษ  ผมส่ง EMS ให้แล้วนะครับ ใช่แล้วครับหายากจริงๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มี
คุณต้อม วันนี้เดี๋ยวส่งของให้ครับ

update นะครับ เหลือไม่กี่ตัวแล้ว มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจอง

จิตพิสัย 1

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 12:56:49 pm »

คุณ poom797 เลข EMS EX082497142TH ครับ
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 06:50:31 pm »

ช่วงบ่ายแก่ๆ จนถึงเย็น. โทรติดต่อไม่ได้ครับ. ว่าจะโอนเงินให้เลยระงับไว้ก่อน. 

Service  Engineer

จิตพิสัย 1

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:20:49 am »

วันอาทิตย์หยุดทำงานครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ให้ PM มาครับ
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:04:45 pm »

วันอาทิตย์หยุดทำงานครับ ถ้าติดต่อไม่ได้ให้ PM มาครับ

บังเอิญจำเลขที่บัญชีไม่ได้ครับ   กำลังอยู่ที่หน้าธนาคาร ( ในห้าง )  ก็เลยไม่สามารถโอนให้ได้ 
 PM ไป ก็ไม้รู้ว่าต้องรอ ( หน้าธนาคาร ) นานขนาดไหน ........

จิตพิสัย 1

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 03:35:59 pm »

ผมไม่รุ้คุณมีเจตนาอะไร อ่านดูแล้วรู้สึกเหมือนโดน discredit ยังไงไม่รู้ ผมขอชี้แจง WatJZ ดังนี้นะครับ จริงเท็จประการใดช่วยชี้แจงด้วย

ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณหลายครั้ง เมื่อวานยังโทรคุยกันอยู่เลย ก็ไม่ได้มีอะไร แต่ทำไมคุณโพสกระทู้ผม ดูแล้วมันแรงจังเลย ผมขอใช้เวทีนี้ชี้แจงดังนี้ครับ ผมได้มีโอกาสพูดคุยและส่งรายละเอียดราคาสินค้า ค่าขนส่ง เลขที่บัญชีตามที่คุณร้องขอตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว และยังได้แนะนำการแก้ปัญหาอื่นๆ ที่คุณอาจจะหลงทางแก้ผิดวิธี จนกระทั่งคุณแก้ปัญหาได้ซักที ซึ่งผมก็ดีใจด้วย กลับมาที่การพูดคุยของเราเกี่ยวกับสินค้า แต่คุณก็ยังไม่ตัดสินใจซื้อสินค้าสักทีแล้วก็เงียบไป จนมีลูกค้าท่านอื่นโทรเข้ามาสั่งสินค้า ผมก็ต้องขาย เพราะผมแจ้งชัดเจนแล้วว่าผมไม่รับจองปากเปล่า จนวันศุกร์ ผมเข้ามาอ่าน PM และพบว่าคุณ rittichai960 โพสจองวาวล์วน้ำตัวใหม่ 76.5 และพอผมก็ได้แจ้ง update สินค้าว่าอะไรที่ขายไปบ้างและรีบโทรหาคุณเพื่อสอบถามถึงเรื่องสินค้าว่าจะตัดสินใจยังไง คุณบอกผมว่าคุณขอจองวาวล์น้ำตัวใหม่ ผมก็แจ้งว่าผมขายไปแล้ว (ผมชักไม่แน่ใจนะครับว่าคุณ rittichai960 กับคุณ WatJZ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า แต่เรื่องวาวล์วน้ำ ที่คุยกันก็มี 2 ชื่อนี้ที่สนใจแต่เวลาคุยกันดูเหมือนจะเป็นคนเดียวและเบอร์โทรเบอร์เดียวที่โทรหาผมและผมก็โทรกลับทุกครั้ง) เมื่อคุณทราบแล้วว่าผมขายวาวล์น้ำตัวใหม่ไปแล้ว คุณก็แจ้งว่าคุณเอาตัวเก่าก็ได้ และคุณบอกผมว่าคุณจะตัดสินใจอีกทีวันเสาร์ ผมก็รอและเปิดเครื่องไว้ทั้งวันแต่คุณก็ไม่ได้ติดต่อมา พอวันอาทิตย์บังเอิญเป็นวันหยุดทำงาน ผมก็ปิดเครื่องครับ ซึ่งผมแจ้งกับลูกค้าเสมอตอนพูดคุยกัน พอคุณติดต่อผมไม่ได้ แล้วจะโทษผมได้ยังไงครับ คุณเองนั่นแหละที่ไม่ทำตามคำพูด

ส่วนที่บอกว่าคุณจำเลขที่บัญชีไม่ได้ ตอนที่ไปถึงหน้า ธนาคาร พร้อมจะโอนเงินแล้ว จะให้รอ PM คงไม่รู้เมื่อไหร่   ????  อันนี้ผมคงตอบแทนคุณไม่ได้ เพราะเลขที่บัญชีผมได้ส่ง SMS ให้คุณตั้งแต่วันพฤหัสที่ 24 แล้ว และมีรายละเอียดชัดเจน ข้อมูลทั้งหมดนั้นอยู่ในมือถือคุณแล้ว แล้วจะมาบอกว่าไม่ทราบได้อย่างไงครับ ยกเว้นว่าคุณมีมือถือหรือเบอร์โทรหลายเครื่อง อย่างน้อยที่ผมมีเบอร์คุณก็คนละเบอร์กับที่คุณให้สาวๆไว้ในกระทู้อื่นๆ จนวันนี้ผมก็ยังไม่ได้ขายสินค้าใดๆให้กับคุณเลย ขนาดเมื่อวาน ผมไม่แน่ใจเรื่องจำนวนสินค้า ผมยังบอกคุณว่ายังไม่ต้องโอนเงิน ผมต้องกลับไปหาวาวล์วน้ำ 1 ตัว เอามาทดสอบในน้ำร้อนและถ่ายรูปให้คุณดู เพราะผมบอกไปคุณก็ไม่เชื่อว่ามันใช้งานได้ เพื่อแลกกับเงินแค่ 100 เดียวคุณคิดว่ามันคุ้มไหม ไหนจะค่าส่งอีก คุณต่อราคาผมยังกับซื้อผักข้างตลาด ผมก็พยายามที่จะช่วยเหลือ ถ้าแลกกับเวลาที่ผมต้องเสียไป มันคงไม่คุ้มหรอก ไม่ใช่ว่าผมไม่มีตังค์หรืออยากได้ตังค์มาก แต่ผมต้องการให้พี่น้องในคลับได้ของดี ราคาถูก และแก้ปัญหาได้ ถ้าผมไม่แน่ใจ ผมจะบอกคุณว่าให้รอจนกว่าผมจะแจ้งกลับ ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะมาทะเลาะกับใครโดยเฉพาะลูกค้า แต่กรุณาให้เกียรติกันด้วยครับ ถ้ามีอะไร ก็ PM มาครับ ผมแวะเวียนมาอยู่เสมอ ส่วนเบอร์โทร ถ้านอกเวลาทำงาน ผมจะไม่รับครับ เพราะงานก็คืองาน เรื่องส่วนตัวก็คือเรื่องส่วนตัว อันนี้ชัดเจนนะครับ แต่ลูกค้าผมไม่เคยโกงใครครับ
watJZ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:19:04 pm »

ผมไม่รุ้คุณมีเจตนาอะไร อ่านดูแล้วรู้สึกเหมือนโดน discredit ยังไงไม่รู้ ผมขอชี้แจง WatJZ ดังนี้นะครับ จริงเท็จประการใดช่วยชี้แจงด้วย

ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณหลายครั้ง เมื่อวานยังโทรคุยกันอยู่เลย ก็ไม่ได้มีอะไร แต่ทำไมคุณโพสกระทู้ผม ดูแล้วมันแรงจังเลย ผมขอใช้เวทีนี้ชี้แจงดังนี้ครับ ผมได้มีโอกาสพูดคุยและส่งรายละเอียดราคาสินค้า ค่าขนส่ง  เลขที่บัญชีตามที่คุณร้องขอตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว  และยังได้แนะนำการแก้ปัญหาอื่นๆ ที่คุณอาจจะหลงทางแก้ผิดวิธี จนกระทั่งคุณแก้ปัญหาได้ซักที ซึ่งผมก็ดีใจด้วย กลับมาที่การพูดคุยของเราเกี่ยวกับสินค้า แต่คุณก็ยังไม่ตัดสินใจซื้อสินค้าสักทีแล้วก็เงียบไป จนมีลูกค้าท่านอื่นโทรเข้ามาสั่งสินค้า ผมก็ต้องขาย เพราะผมแจ้งชัดเจนแล้วว่าผมไม่รับจองปากเปล่า จนวันศุกร์ ผมเข้ามาอ่าน PM และพบว่าคุณ rittichai960 โพสจองวาวล์วน้ำตัวใหม่ 76.5 และพอผมก็ได้แจ้ง update สินค้าว่าอะไรที่ขายไปบ้างและรีบโทรหาคุณเพื่อสอบถามถึงเรื่องสินค้าว่าจะตัดสินใจยังไง คุณบอกผมว่าคุณขอจองวาวล์น้ำตัวใหม่ ผมก็แจ้งว่าผมขายไปแล้ว (ผมชักไม่แน่ใจนะครับว่าคุณ rittichai960 กับคุณ WatJZ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า แต่เรื่องวาวล์วน้ำ ที่คุยกันก็มี 2 ชื่อนี้ที่สนใจแต่เวลาคุยกันดูเหมือนจะเป็นคนเดียวและเบอร์โทรเบอร์เดียวที่โทรหาผมและผมก็โทรกลับทุกครั้ง) เมื่อคุณทราบแล้วว่าผมขายวาวล์น้ำตัวใหม่ไปแล้ว คุณก็แจ้งว่าคุณเอาตัวเก่าก็ได้ และคุณบอกผมว่าคุณจะตัดสินใจอีกทีวันเสาร์ ผมก็รอและเปิดเครื่องไว้ทั้งวันแต่คุณก็ไม่ได้ติดต่อมา พอวันอาทิตย์บังเอิญเป็นวันหยุดทำงาน ผมก็ปิดเครื่องครับ ซึ่งผมแจ้งกับลูกค้าเสมอตอนพูดคุยกัน พอคุณติดต่อผมไม่ได้ แล้วจะโทษผมได้ยังไงครับ คุณเองนั่นแหละที่ไม่ทำตามคำพูด

ส่วนที่บอกว่าคุณจำเลขที่บัญชีไม่ได้ ตอนที่ไปถึงหน้า ธนาคาร พร้อมจะโอนเงินแล้ว จะให้รอ PM คงไม่รู้เมื่อไหร่   ????  อันนี้ผมคงตอบแทนคุณไม่ได้ เพราะเลขที่บัญชีผมได้ส่ง SMS ให้คุณตั้งแต่วันพฤหัสที่ 24 แล้ว และมีรายละเอียดชัดเจน ข้อมูลทั้งหมดนั้นอยู่ในมือถือคุณแล้ว แล้วจะมาบอกว่าไม่ทราบได้อย่างไงครับ ยกเว้นว่าคุณมีมือถือหรือเบอร์โทรหลายเครื่อง อย่างน้อยที่ผมมีเบอร์คุณก็คนละเบอร์กับที่คุณให้สาวๆไว้ในกระทู้อื่นๆ จนวันนี้ผมก็ยังไม่ได้ขายสินค้าใดๆให้กับคุณเลย ขนาดเมื่อวาน ผมไม่แน่ใจเรื่องจำนวนสินค้า ผมยังบอกคุณว่ายังไม่ต้องโอนเงิน ผมต้องกลับไปหาวาวล์วน้ำ 1 ตัว เอามาทดสอบในน้ำร้อนและถ่ายรูปให้คุณดู เพราะผมบอกไปคุณก็ไม่เชื่อว่ามันใช้งานได้ เพื่อแลกกับเงินแค่ 100 เดียวคุณคิดว่ามันคุ้มไหม ไหนจะค่าส่งอีก คุณต่อราคาผมยังกับซื้อผักข้างตลาด ผมก็พยายามที่จะช่วยเหลือ ถ้าแลกกับเวลาที่ผมต้องเสียไป มันคงไม่คุ้มหรอก ไม่ใช่ว่าผมไม่มีตังค์หรืออยากได้ตังค์มาก แต่ผมต้องการให้พี่น้องในคลับได้ของดี ราคาถูก และแก้ปัญหาได้ ถ้าผมไม่แน่ใจ ผมจะบอกคุณว่าให้รอจนกว่าผมจะแจ้งกลับ ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะมาทะเลาะกับใครโดยเฉพาะลูกค้า แต่กรุณาให้เกียรติกันด้วยครับ ถ้ามีอะไร ก็ PM มาครับ ผมแวะเวียนมาอยู่เสมอ ส่วนเบอร์โทร ถ้านอกเวลาทำงาน ผมจะไม่รับครับ เพราะงานก็คืองาน เรื่องส่วนตัวก็คือเรื่องส่วนตัว อันนี้ชัดเจนนะครับ แต่ลูกค้าผมไม่เคยโกงใครครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชี้แจง   งั้นผมขอชี้แจงคุณบ้างนะครับ

-  คุณ rittichai960 กับคุณ WatJZ   ..........  เป็นคนละคนครับ   คุณคงสับสนเรื่องเบอร์โทร
          -  คุณ rittichai960 โพสจองวาวล์วน้ำตัวใหม่ 76.5   .........  ก็เรื่องของเขาครับ   ผมแค่โทรถามเรื่องส???าพวาล์วน้ำทั้ง เก่า - ใหม่แค่นั้นเอง
          -  เลขที่บัญชีตามที่คุณร้องขอตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว   ...........  ใช่แล้วครับ  แต่บังเอิญโทรศัพท์ผมแบตหมดวันนั้นพอดี  เลยเปิดเอาข้อมูลไม่ได้
          -  พอวันอาทิตย์บังเอิญเป็นวันหยุดทำงาน ผมก็ปิดเครื่อง  ........  อันนั้นคุณไม่ได้บอกผมนะครับ   และบังเอิญผมก็สะดวกโอนตังค์วันนั้นด้วย
          -  จะให้รอ PM คงไม่รู้เมื่อไหร่  ...........  เพราะการตอบแบบ PM  คงไม่ไวไปกว่า  การยกโทรศัพท์เพื่อโทรหากันหรอกครับ  หรือคุณว่าเร็วกว่าล่ะ
          -  จนวันนี้ผมก็ยังไม่ได้ขายสินค้าใดๆให้กับคุณเลย  ...........  ใช่สิครับ  เพราะเมื่อวานคุณบอกว่าแฟนคุณหาวาล์วน้ำตัวนั้นไม่เจอ  ยังไม่ต้องโอนตังค์มา
          -  แต่กรุณาให้เกียรติกันด้วยครับ  ..........  ผมให้เกียรติทุกคนครับ  แต่เนื่องจากคุณอยู่ไกลมาก  ผมเลยไม่มั่นใจเพราะส่วนใหญ่ผมจะไปเจอตัวผู้ขายโดยตรงเสมอ
             ไม่ว่าจะเป็นคุณจิม ( ซื้อสปอร์ตไลท์เหลือง  และขายท่อแคตวีโก้ให้แถว ม.ธุรกิจ )  หรือ  คุณ BANK  ( ท่านประธาน  สมัยที่ยังอยู่แถวสุทธิสาร  ผมก็ไปซื้อ
             ท้าวแขน  และหม้อลมเบรคชั้นครึ่ง )  และยังมีอีกหลายท่านในเว็บที่ผมซื้อ-ขายของให้ไป  แต่สำหรับคุณที่ผมไม่เคยเจอตัวเป็นๆ  ทำให้ผมไม่มั่นใจครับ

เอาล่ะครับ  เพื่อความสบายใจของทั้งผม และคุณ  เอาเป็นว่าผมจะไม่ซื้อวาล์วน้ำจากคุณนะครับ  ขายคนอื่นได้เลย   และขอบคุณสำหรับคำชี้แจงนะครับ

poom797
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 05:55:10 pm »

คุณ poom797 เลข EMS EX082497142TH ครับ

ได้รับของแล้วครับ 

จิตพิสัย 1

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:10:40 am »

ขอบคุณครับ ที่ชี้แจง 

จิตพิสัย 1

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:16:05 am »

คุณ poom797 ถ้าสงสัยเรื่องการประกอบเดี๋ยวผมส่ง DIY ไปให้ครับ

* Diy sample.png (360.35 KB, 768x847 - ดู 418 ครั้ง.)
man125
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 12:44:06 pm »

ยังมีเหลือไหมครับ จอง 1 ตัวครับ

จิตพิสัย 1

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 12:47:01 pm »

เหลือครับ สนใจ PM มาได้ครับ ผมมี DIY ให้เอาไปทำเองได้ไม่ยากครับ

จิตพิสัย 1

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 01:18:49 pm »

คุณ Man125 ผมส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ ขอบคุณครับที่สนใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2014, 02:10:29 pm โดย threerapongin » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์