หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์เรื่องตัวเองบ้างครับ เรื่องซื้อของในคลับ  (อ่าน 5495 ครั้ง)
sakda_8
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 05:49:23 pm »

จริงๆ ไม่ได้ตั้งใจจะโพสครับ แต่พอดีเห็นกระทู้ของอีกท่านเรื่องซื้อของในคลับเลยนึกขึ้นได้ ..เรื่องของผมคือเมื่อประมาณเดือน ธ.ค. 56 ผมได้ติดต่อซื้อจานเบรคจากพี่ท่านนึงในคลับ ซึ่งหาอ่านในกระทู้ก็เห็นว่าเป็นคนที่ได้รับการยอมรับในคลับพอสมควรผมจึงได้ติดต่อไปเพื่อสอบถามข้อมูล     ตอนที่พูดคุยทางโทรศัพท์ผมก็รู้สึกไม่ปลื้มเท่าไรกับการพูดจา แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรคิดเสียว่าคนเราบุคลิกไม่เหมือนกัน คนพูดขวานผ่าซากแต่จริงใจก็มีเยอะไปโดยเฉพาะคนทำรถ ...ปัญหามาเกิดหลังจากผมตกลงสั่งสินค้า โอนเงินและไปรับของมาเรียบร้อย ผมก็ไปที่ร้านทำช่วงล่างเพื่อเอาจานเบรคที่ซื้อมาไปใส่ ปรากฏว่า"ของไม่ตรงรุ่น" แปลนมันหนากว่าของ al  ผมติดต่อกลับไปหาพี่เค้า เค้าถามข้อมูลนิดหน่อยและขอเวลาเชคแต่ระหว่างนั้นผมก็โดนค่าถอดประกอบไปเรียบร้อย ขับรถออกจากร้านโดยที่ไม่ได้อะไร... หลังจากนั้นประมาณชั่วโมงพี่เค้าให้ผมโทรหาอีกคน ชื่อกบ ซึ่งผมเข้าใจว่าเป็นตัวแทนจำหน่ายที่พี่เค้ารับของมา ผมโทรคุยกับคุณกบ ซึ่งก็ถามข้อมูลโน่นนี่แล้วก็วางหูไป หลังจากนั้นพี่เค้าก็ไลน์มาบอกว่าเจอปัญหาละจะรับผิดชอบให้ ผมก็โอเคไม่ว่ากันเพราะคิดว่ามันผิดพลาดกันได้ ถ้าเค้ารับผิดชอบก็โอเค... หลังจากวันนั้นผมเป็นฝ่ายทวงถามความคืบหน้า แต่ก็ถูกผลัดวันไปเรื่อยๆ แล้วรถผมก็ต้องเปลี่ยนอะไหล่แล้วของก็ยังไม่ได้ จนในที่สุดผมต้องเอาจานที่ซื้อมาไปแปลงซึ่งไม่ใช่วิธีที่อยากจะทำ เสียค่าใช้จ่ายในการแก้ไขอีก คือใช้วิธีเจียรปาดเอาหน้าแปลนที่หนากว่าของโซลูน่าออก และต้องกลับไปเจียรจานแบบประชิดอีกรอบเพราะเจียรธรรมดาเบรคแล้วสั่นเพราะหน้าแปลนที่แปลงมา ...เรื่องค่าใช้จ่ายก็ส่วนนึง แต่เรื่องที่เสียความรู้สึกคือเป็นพี่ในคลับ ขายของใช้ไม่ได้แล้วไม่รับผิดชอบ
sakda_8

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 05:52:02 pm »

นี่คือไลน์ที่ผมทวงถามไป แล้วเค้าตอบมาแบบผลัดไปเรื่อยๆ สังเกตุจากวันที่นะครับ จนถึงวันนี้เค้าไม่เคยติดต่อมาเลยแปดเดือนเข้าไปแล้ว แต่ผมคงไม่ว่าไรเพราะของก็จัดการเองไปเรียบร้อย

* SC20140416-094435.jpg (20.66 KB, 320x480 - ดู 583 ครั้ง.)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 05:57:29 pm »

ขอทราบชื่อคนขายทาง ข้อความส่วนตัวหน่อยคับ
Wachan
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 6

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 07:20:51 pm »

ไม่ส่วนตัวได้ไหม ขอรู้บ้างว่าใคร เพื่อประกอบการตัดสินใจ
ผมก็หาดิสเบรคหลังอยู่ ถ้าคุยแต่หลังไมค์ คนอื่นก็ไม่ทราบข้อมูลนะครับ
บาสราชบุรี

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 07:38:34 pm »

ผมไม่ได้มีเจตนายุยงน่ะคับ แต่ออกมาเฉลยเถอะคับว่าใคร หลักฐานก็มีขนาดนี้
เผื่อเขามาลงขายของ แล้วพี่น้องในคลับซื้อไปแล้วซวย
ผมก็ผ่านเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้มาล่ะคับครึ่งปี แต่ผมก็เอาลงไว้เป็นอุทาหรณ์ในที่สุด
เผื่อใครคิดคบ คิดไปรู้จักกับบุคคลแบบนี้ อาจโดนหักหลังได้
เพราะ เขาไม่ได้ดีกับทุกคน ใครไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ไม่รู้สึกหรอกคับ
มันต้องเจอกับตัว 

sakda_8

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 07:57:18 pm »

รูปสินค้าครับพอดีมีในคอมที่บ้าน ผมล้างโทรศัพท์ไปรอบนึงคิดว่าลบไปแล้ว ด้านขวาคือรันสตอปตรงรุ่นโซลูน่าที่ร้านช่วงล่างเอามาให้ผมดู ด้านซ้ายคือแบรมโบ้ที่ซื้อจากในคลับ จะเห็นว่าพอเอาแปลนมาประกบจะเหลือช่องให้เห็นว่าของผมหนากว่านิดนึง

* 2013-12-24 12.26.18.jpg (111.38 KB, 640x480 - ดู 595 ครั้ง.)
sakda_8

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:09:05 pm »

..ส่วนเรื่องชื่อคนขาย ต้องบอกตรงๆ ว่าแวบแรกที่ตัดสินใจตั้งกระทู้นี้เพราะได้อ่านกระทู้ของเพื่อนอีกท่าน เลยคิดขึ้นมาได้ว่าตัวเองเคยเจอเหตุการณ์นี้ ไม่ได้อยากพาดพิงใคร แต่ขอไตร่ตรองดีดีก่อนละกันนะครับ ถ้าเห็นว่ามีประโยชน์กับเพื่อนๆ ก็จะมาบอกอีกทีครับ
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:23:36 pm »

สมัยก่อน เคยไปทำกับพี่จุ๊บ แถว ม ธุรกิจประชาชื่น... ฝีมือดีมากครับ... โทรจองและโอนตังค์...พี่เขานัดวันไปทำ... จบสบายๆ
ของแปลงมือสอง จะเอาแบบไหน... โทรถามแกได้...

ลองหาข้อมูลในคลับดูครับ... เผื่อท่านใดสนใจ...

ปล. สำหรับ จขกท. ก็ได้ประสบการณ์ครับ... คนเรานิสัยใจคอ ความรับผิดชอบแตกต่างกัน... หรืออาจเข้าใจไม่ตรงกันก็เป็นได้ครับ... 

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:43:03 pm »

..ส่วนเรื่องชื่อคนขาย ต้องบอกตรงๆ ว่าแวบแรกที่ตัดสินใจตั้งกระทู้นี้เพราะได้อ่านกระทู้ของเพื่อนอีกท่าน เลยคิดขึ้นมาได้ว่าตัวเองเคยเจอเหตุการณ์นี้ ไม่ได้อยากพาดพิงใคร แต่ขอไตร่ตรองดีดีก่อนละกันนะครับ ถ้าเห็นว่ามีประโยชน์กับเพื่อนๆ ก็จะมาบอกอีกทีครับ
สรุปซื้อกับใครมาคับ ผมอยากรู้ บอกชื่อมาเลยคับ  มาถึงขั้นนี้แล้ว
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 08:45:26 pm »

อย่าเรียกว่า เบรมโบ้เลย  ของเก๊ทั้งเพ  เบรมโบ้ไม่ทำจานกากๆแบบนี้ขายหรอกคับ 555     ไปเอาลิขสิทธิ์ยี่ห้อมาสวมขายเฉยๆ  ทั้งจาน ทั้งผ้าเบรค  เกรดห่วยๆ  ราคาหลักร้อย กับพันต้นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 08:47:29 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
sakda_8

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:53:11 pm »

อย่าเรียกว่า เบรมโบ้เลย  ของเก๊ทั้งเพ  เบรมโบ้ไม่ทำจานกากๆแบบนี้ขายหรอกคับ 555     ไปเอาลิขสิทธิ์ยี่ห้อมาสวมขายเฉยๆ  ทั้งจาน ทั้งผ้าเบรค  เกรดห่วยๆ  ราคาหลักร้อย กับพันต้นๆ

ถ้างั้นคงโดนหลอกตั้งแต่ต้นแล้วหล่ะครับ 555 เพราะเค้าโฆษณาว่าแท้
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:15:08 pm »

เจ้าของกระทู้ กระซิบบอกผมมาแล้วคับ ว่าซื้อจากใครมา แล้วไม่มีความรับผิดชอบ 

สรุป " เป็นคนดังที่ขายพวกเบรค จากคลับAE นั่นเอง  อักษรย่อ จ. " 

ชื่อไม่ต้องเอ่ย  เดากันก็รู้คับ     ไม่ใช่สมาชิคมาจากคลับ Soluna-clubของเรา   

สาเหตุที่ผมไม่ชอบ ให้พ่อค้าจากคลับอื่นมาขายของในคลับนี้ ก็เพราะแบบนี้แหละคับ  ดูแลยาก ควบคุมยาก ไม่น่าไว้ใจ เวลาเกิดปัญหาเราก็ตามตัวยาก   ถ้าเป็นสมาชิคในคลับนี้ ป่านนี้เรื่องเคลียร์ไปนานแล้วเพราะรู้จักกันทั้งคลับ
sombat866

จิตพิสัย -2

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:38:02 pm »

เจ้าของกระทู้ กระซิบบอกผมมาแล้วคับ ว่าซื้อจากใครมา แล้วไม่มีความรับผิดชอบ 

สรุป " เป็นคนดังที่ขายพวกเบรค จากคลับAE นั่นเอง  อักษรย่อ จ. " 

ชื่อไม่ต้องเอ่ย  เดากันก็รู้คับ     ไม่ใช่สมาชิคมาจากคลับ Soluna-clubของเรา   

สาเหตุที่ผมไม่ชอบ ให้พ่อค้าจากคลับอื่นมาขายของในคลับนี้ ก็เพราะแบบนี้แหละคับ  ดูแลยาก ควบคุมยาก ไม่น่าไว้ใจ เวลาเกิดปัญหาเราก็ตามตัวยาก   ถ้าเป็นสมาชิคในคลับนี้ ป่านนี้เรื่องเคลียร์ไปนานแล้วเพราะรู้จักกันทั้งคลับ
tatchai
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

โซลูน่า สีบรอนซ์

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:51:20 pm »

ต่างจากผมที่มีประสบการณ์ดีๆ จึงมาขอแชร์บ้างน่ะครับ คงไม่ว่ากัน
ผมซื้อดิสหลังจาก ท่านประธาน เอาของก่อน ตังค์จ่ายทีหลัง (ทำแบบนี้ประจำ555)
แถมตอนเอาไปใส่ เจอช่างไม่มีฝีมือ ท่านประธานยังคอยให้คำแนะนำตลอด
โทรไปหา ไม่เคยมีที่จะไม่รับสาย ทักไลน์ไม่เกิน 5 นาที ตอบเเล้ว
แค่นั้นไม่พอ ผมเอาหม้อลมเบรคชั้นครึ่งจากท่านประธานด้วย พอเอาไปให้ช่างใส่ ช่างบอกว่า หม้อลมเสีย
โทรหาท่านประธาน วันรุ่งขึ้น ท่านประธานส่งหม้อลมอันใหม่ให้ทันที แต่สุดท้าย หม้อลมเบรคอันก่อนก็ไม่ได้เสีย
แต่ช่างดันไปเอา วัลเวย์วาล์ว กากๆ มาใส่ จึงทำให้เบรคไม่อยู่ สรุปแค่เปลี่ยนวัลเวย์วาล์ว เป็นของดีๆ ก็เบรคได้นุ่มๆเลย
 แล้วก็ส่งหม้อลมเบรคกลับให้ท่านประธาน ขอบคุณพี่แบงค์ครับ ที่คอยให้ความช่วยเหลือผมบ่อยๆ

sakda_8

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:57:35 pm »

สมัยก่อน เคยไปทำกับพี่จุ๊บ แถว ม ธุรกิจประชาชื่น... ฝีมือดีมากครับ... โทรจองและโอนตังค์...พี่เขานัดวันไปทำ... จบสบายๆ
ของแปลงมือสอง จะเอาแบบไหน... โทรถามแกได้...

ลองหาข้อมูลในคลับดูครับ... เผื่อท่านใดสนใจ...

ปล. สำหรับ จขกท. ก็ได้ประสบการณ์ครับ... คนเรานิสัยใจคอ ความรับผิดชอบแตกต่างกัน... หรืออาจเข้าใจไม่ตรงกันก็เป็นได้ครับ... 

ครับพี่ติ้ก เป็นประสบการณ์ ผมโชคดีกว่าหลายๆท่านที่จำนวนเงินไม่มากเท่าไร   (ปล.ไฟโปรเจคเตอร์ยังใช้งานได้ดีครับ    )
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์