หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหารือเกี่ยวกับไฟเก๋งครับ  (อ่าน 3003 ครั้ง)
TIGA 40+
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:28:26 pm »

หยดน้ำเกียร์ธรรมดากับคนขับตามประสาคนมีอายุ เลยเริ่มรู้สึกว่าความสว่างไฟในเก๋งชักจะไม่เพียงพอ
เคยเห็นในรูปว่าน่าจะมีหลายท่านที่ใช้ไฟในเก๋งที่ไม่ใช่ของเดิมติดรถมาแล้ว(ถ้าสายตาไม่ฟ่าฟางนะ)
จึงขอหารือและขอคำชี้แนะว่า
จะปรับปรุงไฟในเก๋งให้สว่างขึ้นได้อย่างไร(เปลี่ยนหลอดไฟเป็นLEDแล้วก็ยังไม่สว่างเท่าไหร่)
ถ้าจะเปลี่ยนทั้งโคม สามารถหาของรุ่นไหนมาใส่แทนได้บ้าง เช่น มีไฟส่องแผนที่หรือมี 3 หลอด
ถ้าจะติดโคมเพิ่มตรงกระจกส่องหลัง หาของอะไรมาดัดแปลงใส่ได้บ้างครับ
ท่านใดที่มีประสบการณ์ ขอรบกวนมาแชร์และชี้แนะคนแก่ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:46:19 pm »

ใช้ LED กี่เม็ดครับ ผมใช้ 24 เม็ด ก็สว่างมากแล้วนะครับ เคยเห็น 54 เม็ด 

ที่ใช้อยู่ก็ 24 เม็ดเท่ากันครับ แต่มั่นใจว่าอายุคุณHeng กับอายุผมไม่น่าจะเท่ากัน 5555
คุณHeng อาจจะยังสายตาดีอยู่ อืมมม...ตัว 54 เม็ดเนี่ยยังไม่เคยเห็นครับ ตอนไปซื้อ 24 เม็ดนี่เยอะสุดในร้านแล้วครับ
aeaeae
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:56:57 pm »

แนะนำ 24 เม็ด เม็ดใหญ่แบบห่างๆ กันหน่อยครับ แสงจะกระจายสว่างมากๆๆๆๆ มันจะมีเม็ดเล็กกับเม็ดใหญ่ บางแบบเม็ดจะชิดกัน บางแบบจะห่างกันแผงจะใหญ่หน่อย
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:05:42 am »

แนะนำ 24 เม็ด เม็ดใหญ่แบบห่างๆ กันหน่อยครับ แสงจะกระจายสว่างมากๆๆๆๆ มันจะมีเม็ดเล็กกับเม็ดใหญ่ บางแบบเม็ดจะชิดกัน บางแบบจะห่างกันแผงจะใหญ่หน่อย
อืมมม....ผมอยู่สระบุรีครับ
ที่ไปซื้อมาก็มีแต่แบบเม็ดเล็กๆติดกันเป็นแผง
เพิ่งรู้ว่ามันยังมีเม็ดใหญ่แบบห่างด้วย ซื้อแถวไหนครับ
ตอนนี้คุยเรื่องเม็ดเล็กเม็ดใหญ่กันอยู่ พาให้นึกถึงเม็ดอื่นไปด้วยเลย5555
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:07:10 am »

ที่ไปซื้อมาก็มีแต่แบบเม็ดเล็กๆติดกันเป็นแผง
เพิ่งรู้ว่ามันยังมีเม็ดใหญ่แบบห่างด้วย ซื้อแถวไหนครับ
ตอนนี้คุยเรื่องเม็ดเล็กเม็ดใหญ่กันอยู่ พาให้นึกถึงเม็ดอื่นไปด้วยเลย5555

ตึกศรีวรจักร คลองถม มีเยอะคับ
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:11:15 am »

ตึกศรีวรจักร คลองถม มีเยอะคับ

งานนี้คงต้องหาเวลาเข้า กทม เพื่อตามล่าหาเม็ดใหญ่ 5555
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:51:29 am »

ตามที่เพื่อนๆๆแนะนำเลยคับ!!
TIGA 40+

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:55:01 am »

ตามที่เพื่อนๆๆแนะนำเลยคับ!!
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์