หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำร้านทำเกียร์ออโต้เก่งๆครับ  (อ่าน 3543 ครั้ง)
funthong
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

liplipone@gmail.com
« เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:50:15 am »

เหนื่อยกับน้องโซมาซักพักแล้วครับ เรื่องน้ำมันเกียร์ออโต้หยดลงพื้น ก่อนเข้าศูนย์อาทิตย์หนึ่งจะมีซักหยด แต่หลังจากเข้าศูนย์หยดมากกว่าเดิมศูนย์เปลี่ยนยางก้นอ่างแล้วครับ
แล้ว ที่ไม่หายบอกต้องยกเกียร์ลงค่าแรง 3,500 บาท ค่าอะไหล่ไม่เกิน 1,000 บาท ตกลงไม่ทำ ตอนนี้หยดหนักกว่าเดิมครับ เจออีกครับมีร้านอาจาร์ยที่ออกวิทยุช่วงเย็นบอกเอามาเลยคิดค่าแรง 2,000 บาท ค่าอะไหล่อีก 800 บาททำเสร็จเอารถกลับมา หยดหนักกว่าเดิมอีกครับ ต้องขอรบกวนพี่ๆน้องพอจะรู้จักร้านเก่งๆเกี่ยวกับเกียร์ออโต้ให้หน่อยครับ บางท่านบอกเปลี่ยนลูกใหม่เลยเป็นของสตาร์เล็ต แต่ของผมมันยังใช้ได้ไม่หอนมีแต่น้ำมันเกียณหยดเท่านั้นครับ รบกวนหน่อยนะครับ

**ผมอยู่แถวมหาลัยเกษตรบางเขนครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2012, 08:37:09 pm โดย funthong » บันทึกการเข้า
ต้น_บ้านโป่ง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:15:28 am »

แล้วอยู่แถวไหน ไม่บอกละครับ เค้าจะได้แนะนำถูก
Tomwhiteshek
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

Bangna-Samutprakan Zone ต้อม 081-845-1904

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:21:06 am »

อ่างน้ำมันเกียร์รั่วหรือป่าวครับ

Yongyut J.

จิตพิสัย 0

ไม่มีใครล้มเหลว..มีแต่ล้มเลิกต่างหาก..

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 05:07:01 pm »

รถผมน้ำมันเกียร์ซึม ไม่ถึงกับหยด เปลี่ยนประเก็น + ทากาว อะไหล่ ประเก็น 400 กว่าบาท กาว 100 บาท น้ำมันเกียร์ 5 ลิตร 400 กว่าบาท ส่วนค่าแรงผมทำหลายอย่างในครั้งนั้นครับ รอผู้มีประสบการณ์มาตอบเพิ่มเติม

ยงยุทธ
poovadol

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:21:36 pm »

รถผมน้ำมันเกียร์ซึม ไม่ถึงกับหยด เปลี่ยนประเก็น + ทากาว อะไหล่ ประเก็น 400 กว่าบาท กาว 100 บาท น้ำมันเกียร์ 5 ลิตร 400 กว่าบาท ส่วนค่าแรงผมทำหลายอย่างในครั้งนั้นครับ รอผู้มีประสบการณ์มาตอบเพิ่มเติม

อุ่แถวบางกวรย  ไม่แพงคับรับประกันงานซ่อม
087 3203198 เฮียฮุย  บอก???ูวดล แนะนำมาคับ
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:49:47 pm »

น้ำมันเกียร์ตรงไหนครับ ตรงเพลาขับหรืออ่างเกียร์ ถ้ารั่วอ่างเกียร์วิ่งมาหาผมถนนสาย345เดี่ยวดูให้ฟรีๆกันไปเลย

อาการเดียวกันกับเจ้าของกระทู้เลยครับ
แล้วที่ว่าถนนสาย345เดี่ยวดูให้ฟรีๆกันไปเลยขอพิกัดแคบๆได้ไหมครับ
ที่ทำงานผมอยู่แถวๆงามวงศ์วาน
บ้านพักอยู่แถวๆคลองสามครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
18-cr0wn

จิตพิสัย 3

ไม่ได้เหลือ เเค่เบื่อของเก๊...

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 04:52:41 pm »

เช็คประเก็นได้เลย

++ Stay Tuned...
++ O D ? I B ? ++
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:58:50 am »

เหนื่อยกับน้องโซมาซักพักแล้วครับ เรื่องน้ำมันเกียร์ออโต้หยดลงพื้น ก่อนเข้าศูนย์อาทิตย์หนึ่งจะมีซักหยด แต่หลังจากเข้าศูนย์หยดมากกว่าเดิมศูนย์เปลี่ยนยางก้นอ่างแล้วครับ
แล้ว ที่ไม่หายบอกต้องยกเกียร์ลงค่าแรง 3,500 บาท ค่าอะไหล่ไม่เกิน 1,000 บาท ตกลงไม่ทำ ตอนนี้หยดหนักกว่าเดิมครับ เจออีกครับมีร้านอาจาร์ยที่ออกวิทยุช่วงเย็นบอกเอามาเลยคิดค่าแรง 2,000 บาท ค่าอะไหล่อีก 800 บาททำเสร็จเอารถกลับมา หยดหนักกว่าเดิมอีกครับ ต้องขอรบกวนพี่ๆน้องพอจะรู้จักร้านเก่งๆเกี่ยวกับเกียร์ออโต้ให้หน่อยครับ บางท่านบอกเปลี่ยนลูกใหม่เลยเป็นของสตาร์เล็ต แต่ของผมมันยังใช้ได้ไม่หอนมีแต่น้ำมันเกียณหยดเท่านั้นครับ รบกวนหน่อยนะครับ

**ผมอยู่แถวมหาลัยเกษตรบางเขนครับ**

เป็นผมจะโทรไปต่อว่าอาจารย์ตอนออกอากาศเลยครับ

345  ซ่อมสร้างใช่ไหมครับ  บอกพิกัดและร้านด้วยครัีบ ;D

kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 04:11:48 pm »

โอ้โห  หัวอกเดียวกันเลยผมเปลี่ยนไปหลายตำแหน่งแล้วแต่ไม่ใช่ไม่ตรงจุดนะครับคือต้องบอกว่าของผมมันเสื่อมและซึมหลายจุด อ่างเกียร์ โอริงคันเกียร์ เฟืองไมล์ ทำสารพัดเสียเวลาเข้าอู่หลายรอบจน ณ ตอนนี้ก็ยังหยดอยู่เลย แบบว่าเซ็งและเข้าใจเจ้าของกระทู้เลยเพราะผมเจออยู่เหมือนกัน  สุดท้ายผมเพิ่งสังเกตุเห็นอีกจุดหนึ่ง(เรียกไม่ถูก)และลองทำความสะอาดดู พออีกวันก็เยิ้มอีกก็เลยมั่นใจว่าน่าจะเกิดจากจุดนี้แต่ยังไมีมีเวลาไปทำซะทีครับ อู่ที่ผมทำอยู่ตรงข้ามบ้านเมียเลย (สรงประ???า ดอนเมือง) แต่ช่วงนี้ผมพักที่บ้านแถวบางกะปิเลยยังไม่ได้กลับไปทำครับ  ใจเย็น ๆ ครับหาดูดี ๆ มันต้องมีที่มาที่ไปของจุดที่รั่วซึมครับ  ;)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์