หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณชาวโซลูน่าทุกท่านครับ  (อ่าน 13499 ครั้ง)
ปินโต TRD
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ปินโต... Zone Rama 3

goopin18062527@hotmail.co.th
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:49:24 pm »

เข้มแข็งไว้นะคับ   .... คิดซะว่า    เขาหมดทุกข์หมดโศก  ซะที ....    ถึงผมจะช่วยอะไรคุณเล็กไม่ได้เลย   แต่ขอให้รู้ว่าผมไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้กับ ใครอีก   เหมือนที่ผมก็เคยเป็น   ....
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:52:42 pm »

:'( เป็นกำลังใจให้ครับ...

rungroj
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 03:56:14 pm »

คงไม่มีคำกล่าวใดที่จะแสดงถึง การเสียใจในครั้งนี้ เพียงแต่หวังว่า กำลังใจคงจะมี และก่อเกิดเป็นพลัง เพื่อผลักดันให้ มีชีวิตที่มีแต่ความสุขและความหวัง  ตลอดไป ........

สุดยอด ครับ พี่... ขอเป็นกะลังใจให้อีกแรงด้วยครับ....

nnn
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:41:31 pm »

update  ล่าสุด คุณเล็กได้โทรมาแจ้งว่า ลูกสาวได้สิ้นใจแล้วคับ  ขอให้พี่น้องทุกท่านร่วมกันไว้อาลัยแก่ลูกสาวของคุณเล็กด้วยคับ 
Tung

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 07:48:03 pm »

update  ล่าสุด คุณเล็กได้โทรมาแจ้งว่า ลูกสาวได้สิ้นใจแล้วคับ  ขอให้พี่น้องทุกท่านร่วมกันไว้อาลัยแก่ลูกสาวของคุณเล็กด้วยคับ 

:'(.....โอ้ววววว...ปาฎิหารย์ไม่มีจริง ขอเเสดงความเสียใจอย่างมากด้วยครับ :'(

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
beer13

จิตพิสัย 0

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:10:49 pm »

ถึงน้องจากไปแต่น้องก็ยังอยู่ในใจของผู้เป็นพ่อและแม่และเราทุกคน

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:11:48 pm »

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
I3eeI2

จิตพิสัย 0

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:20:24 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  ขอให้วันข้างหน้าพบเจอแต่สิ่งดีๆ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:04:11 am »

กระทู้นี้เกิดจากความรู้สึกในใจผม ณ ขนะนี้ ความรู้สึกแรกตอนนี้ผมกำลังจะสูญเสียลูกสาวอันเป็นที่รักของผมไป ตอนนี้ผมกำลังรอเวลาที่เธอกำลังจะจากผมไป ตอนนี้น้องแพรวสมองตายไปแล้ว ทุกส่วนในร่างการไม่มีการตอบสนองใดๆเลย ตอนนี้ที่ทำงานอยู่ก็คือหัวใจดวงเล็กๆดวงนึงที่กำลังจะวูบดับลง หัวใจคนเป็นพ่ออย่างผมยังไม่สามารถรับกับสถานการณ์แบบนี้ได้และก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะรับได้ น้องแพรวเป็นเด็กที่น่ารัก แข็งแรง และเก่งไม่น่ามาเจอกับไอ้โรคบ้าๆอย่างนี้เลย ตอนนี้ความหวังผมที่มีมาตลอด3-4วันนี้มืดมนสนิท คงไม่มียาตัวไหนมารักษาลูกผมได้และหัวใจคนเป็นพ่อและแม่อย่างผมได้ นี่คือความรู้สึกแรกที่ผมอยากบอกเพราะตอนนี้ผมเหมือนคนไม่มีสติอะไรแล้วถ้าพูดเป็นคำพูดคงฟังไม่รู้เรื่องแล้ว มันแย่จริงๆครับ ความรู้สึกที่สองของผมคือตอนนี้ผมมีกำลังใจเพิ่มมาอีกหนึ่งทางคือ บ้านโซลูน่าคลับ ของพวกเรา  จิง จิงแล้วผมก็เป็นแค่สมาชิกคนหนึ่งในคลับ ซึ่งบางคนก็อาจรู้จัก หรือบางท่านอาจไม่รู้จัก แต่นับตั้งแต่วันที่ลูกผมเข้าโรงพยาบาลในวันแรกมาถึงวันนี้ ผมได้รับกำลังใจมากมายจากคนในคลับ ที่ช่วยอวยพรลูกผม เป็นกำลังใจให้ผม ซึ่งผมก็อยากให้พรเหล่านั้นเป็นจิงขึ้นมาแต่แล้วก็หมดหวังเพราะโรคบ้าๆนี่เอง ผมต้องขอบคุณพี่ยุทธโซนธนที่ช่วยกระจายข่าวน้องแพรวให้และโทรมาสอบถามอาการน้องตลอด ขอบคุณเพื่อนแบงค์หรือประธานแบงค์ของเราที่โทรมาสอบถามผมและมาเยี่ยมลูกผมด้วยตนเองและก็ยังถามเรื่องค่าใช้จ่ายที่อาจเกิดขึ้นตอนรักษาน้องแพรวเพื่อที่ว่าจะได้ช่วยเหลือผมต่อไป ขอขอบคุณพี่ส้มที่ช่วยเรืองประชาสัมพันธ์เพื่อนๆเรืองทุนช่วยลูกผมและก็ยังเป็นที่ปรึกษาให้ผมเมื่อวานนี้อีก และที่จะขาดไม่ได้เลยก็ขอขอบคุณชาวโซลูน่าทุกคนที่อวยพร และเป็นกำลังใจให้ผมและลูกมาตลอด ต้องขอบคุณจิง จิง ครับ ตอนนี้ที่ผมมาโพสกระทู้ยาวๆอย่างนี้ได้ตอนนี้ได้ ผมกำลังมาเก็บเสื้อผ้า ของผมที่กรุงเทพเพื่อจะกลับไปเตรียมตัวเรื่องน้องแพรวและ อาจไม่ได้เข้ามาในคลับ อีกหลายวันครับ ผมขอพูดอะไรอย่างสุดท้ายนะครับ "ผมรักลูกผมมากครับ"ถ้าชาติหน้ามีจริงผมขอให้เขาเกิดมาเป็นลูกผมอีก  :'( :'( :'(

**น้องเล็ก น้องแพรวหลับสบายและไม่ทรมานแล้วนะค่ะ ขอให้น้องเล็ก ???รรรยาน้องเล็ก และลูกอีกคน เข้มแข็งต่อไปค่ะ**
Soluna-Club ร่วมทำบุญดังนี้ค่ะ
1. คลับ 2,000 บาท
2.พี่ส้มโอ 1,000 บาท
3.พี่ณีพี่กฤษฎ์ 500 บาท
4.ศรายุทธ 300 บาท

แล้วพบกันวันนี้พี่จะไปรดน้ำศพค่ะ ขอให้มีกำลังใจที่เข้มแข็งค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 09:10:07 am โดย AL-50Girl » บันทึกการเข้า

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
yamyai

จิตพิสัย 1

ก็เพิ่อลูก เพื่อเมีย.....

yamyai.ab@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 12:56:35 pm »

ขอเเสดงความเสียใจอย่างมากด้วยครับ ...
johba6911

จิตพิสัย 0

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:09:57 pm »

สู้ๆครับพวกเราพี่น้อง soluna-club เราคือครอบครัวเดียวกันครับไม่ทิ้งกันคัรบ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

cha-a

จิตพิสัย 0

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:14:29 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
Ake Porsche
Admin
*

จิตพิสัย 999

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:56:48 pm »

เสียใจด้วยนะครับ เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
krit
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 0

กฤษฏ์ NONTHABURI ZONE 086 - 999 - 3797

mrparid@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 07:44:22 pm »

พี่ ๆ มาร่วมงานน้องแพรว ลูกสาวน้องเล็ก

วันนี้ทาง GM  รอง GM และที่ปรึกษา ได้ไปร่วมงานศพน้องแพรวและ Soluna-Club ได้ร่วมทำบุญตามกำลังให้กับน้องเล็กดังนี้ค่ะ
1.เงินกองกลางคลับ 2,000 บาท
2.แบงก์ GM 500 บาท
3.พี่โจ+พีสุ 500 บาท
4.พี่กฤษฏ์+พี่ณี 500 บาท
5.ส้มโอ 1,000 บาท
6.ศรายุทธ 300 บาท
7.ค่าพวงหรีดจากใจโซลูน่าคลับ 500 บาท
และ
ที่ร่วมโอนมาหลังจากนี้จะนำมอบให้น้องเขาในวันข้างหน้าค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
1. brembo-boys 400 บาท
2. น้องเทพ 300 บาท

***เจ้า???าพ โดยน้องเล็กและครอบครัว โทร.089-378-8009 ฝากผ่านส้มโอขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ให้กำลังใจเสมอมา และทางโซลูน่าคลับขอประชาสัมพันธ์ดังนี้***
ศพน้องแพรวตั้งอยู่ ณ วัดปรกราษฎ์รังสฤษฎ์ ต.โรง*บ อ.บางคนที จ.สมุทรสงคราม เริ่มสวดเวลา 19.00 น. เป็นต้นไป (ใกล้กับ อบต.โรงHeep)
ไปทางเดียวกับตลาดน้ำอัมพวา ขับเลยตลาดน้ำอัมพวา ประมาณ 7 กม. (อยู่ใกล้กับวัดเกาะแก้ว)
 :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

* 001.jpg (93.88 KB, 640x480 - ดู 354 ครั้ง.)

* 004.jpg (79 KB, 640x480 - ดู 394 ครั้ง.)

* 002.jpg (82.26 KB, 640x480 - ดู 390 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 08:52:49 pm โดย AL-50Girl » บันทึกการเข้า

เสือบอย CcaRnIghT
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

boy_deyc@hotmail.com
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:17:11 pm »

ผมขอเป็นกำลังใจให้คับ ชีวิตต้องสู้ต่อไปคับ ถ้าเป็นไปได้ ก้อม่ายน่าเกิดขึ้นเรยนะคับ ยังไงผมก้อขอ อำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย ช่วยคุ้มครอง น้องพลอย แระครอบครัวของน้องพลอย เท่าที่จาช่วยได้ นะคับ สู้ๆ ครับ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์