หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้เรื่องพัดลมเเอร์กับหม้อน้ำหน่อยครับ ว่าทำมัยถึงทำงานก่อนติดเครื่อง  (อ่าน 1262 ครั้ง)
phat
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 08:22:42 am »

รถผมรุ่น หยดน้ำ สงสัยจะมีปัญหาครับ เสียบกุญเเจแล้วบิดไปที่ on เตรียมที่จะ สตาร์ทเครื่อง พัดลมทำงานขึ้นมาก่อนเฉยเลย(ทั้งที่ยังไม่ได้สตาร์ทเครื่อง) แต่ก่อนไม่เป็น
 เครื่องเย็นหรือร้อนพัดลมทั้งสองตัวก็ทำงาน เพิ่งเป็นมาได้3วันแล้วรบกวนผู้รู้ช่วยเเนะนำหน่อยครับ 
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:27:57 am »

ลองตรวจเช็ครีเลย์พัดลมกับเทอร์โมสวิทช์ตรงข้างวาล์วน้ำครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์