หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โช๊ค Silver's ปรับเกียว-หนืด ผลทดสอบ ตัวเป็นๆ  (อ่าน 23332 ครั้ง)
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:47:00 pm »

เดินเข้าไปร้านแล้วต้องบอกเค้าว่า โช็ค รุ่นไหนครับ ราคา 28500 พร้อมติดตั้ง ?  และรับประกันยังไงคับ

พี่ตั้ม  บอกเค้าว่า EP82 หรือ EP91  เบ็ดเสร็จ 29500 พร้อมติดตั้ง+ตั้งศูนย์  แต่ของไม่มีสต๊อกเลยครับ  ต้องสั่งเข้ามารอของเดือนกว่าๆ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
sakda_8
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:09:40 am »

ถึงวันนี้แล้วเป็นยังไงมั่งครับ ยังใช้งานได้เป็นปกติดีอยู่มั้ยครับพี่..พอดีกำลังสนใจอยู่ครับ  ;D
Art.S
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:43:08 am »

แจ่มดีครับ น่าสน ๆ  ;D ;D
sriracha09

จิตพิสัย -1

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:46:27 pm »

เดินเข้าไปร้านแล้วต้องบอกเค้าว่า โช็ค รุ่นไหนครับ ราคา 28500 พร้อมติดตั้ง ?  และรับประกันยังไงคับ

พี่ตั้ม  บอกเค้าว่า EP82 หรือ EP91  เบ็ดเสร็จ 29500 พร้อมติดตั้ง+ตั้งศูนย์  แต่ของไม่มีสต๊อกเลยครับ  ต้องสั่งเข้ามารอของเดือนกว่าๆ

รบกวนสอบถามคุณ5A-FEครับในรูปด้านล่าง ตัวอะแด๊บเตอร์ ที่ล้อหลังของท่านหนากี่มิล.ครับ และซื้อที่ใหน  ของผมเปลี่ยนใส่ดิสค์แล้วล้ออยู่ลึกไปหน่อย  อยากจะเสริมให้ล้อมันถ่างอีกคิดว่าใส่อะแด๊ปเตอร์ น่าจะแข็งแรงดีกว่าแบบเปลี่ยนน๊อตยาวแล้วเสริมสเปเซอร์   ผมถามร้านแถวอ่าวจะเอาข้างละพัน เลยถอยกลับมาตั้งหลัก

*  (35.31 KB, 640x480 - ดู 573 ครั้ง.)
sathita
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:58:04 pm »

คุณ5A-FE ไม่ทราบว่าสั่งที่ร้านไหนครับ ในเมืองชล หรือปล่าว
ชักอยากได้เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะสั่ง new sr special จากญี่ปุ่นรอคำตอบจากร้านที่รับสั่งทางเว็ปมาสอง
อาทิตย์แล้ว 2เว็ปแล้ว ยังไม่ได้รับคำตอบสักที ชักเซงๆแล้ว
5A-FE

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:26:36 pm »

ถึงวันนี้แล้วเป็นยังไงมั่งครับ ยังใช้งานได้เป็นปกติดีอยู่มั้ยครับพี่..พอดีกำลังสนใจอยู่ครับ  ;D

ปกติครับ ผมใช้มา ตั้งแต่เดือน สิงหา 54  นี้ร่วม ครึ่งปีแล้ว ก็ยังปกติ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:32:00 pm »

ถึง คุณ sathita
     ผมสั่งที่ร้าน Top Power ตรงใกล้ๆสถาณีตำรวจทางหลวงตรงทางเลี่ยงหนองมน  ถ้าจะสั่งไปสั่งได้เลยครับ เจ้่าของร้านจำผมได้บอกว่าโช๊คใส่โซลูน่า  เพราะ  มีคันเดียวที่สั่งไป

ถึง คุณ sriracha09
     ถ้าใส่ดิสหลังมา ผมแนะนำอย่าใส่เกิน 10 mm. เพราะเวลาจั๊มจะติดซุ้มผม  แต่ผมใส่มา 1 นิ้ว ทำล้อยื่น ติดซุ้มจะเอื้อม
ผมแนะนำนะครับ ใส่สเปซอร์ 10 mm แบบมีบ่าแทนแล้วเปลี่ยนน็อตยาว น็อตยาวขายตัวละ  15-20 บาทมั๊ง(ร้านเยื้องๆตึกคอม ศรีราชา) น็อตยาวจะมีแบบขอกะบะ กับของรถเก๋ง  บอกเค้าเอาของรถเก๋ง ถ้าเอาของกะบะมาจะต้องเจียรออกนิดนึง อยากทราบโทรหาผมเลย เบอร์ดูใน Inbox

5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 03:35:30 pm »

เสริม
New SR Special เบิกใหม่ ผมถามราคามาแล้ว 2X,XXX บาท ผมเลยถอยเลย
ไหนจะต้องซื้อสปริงอีก ราคา ก็ดีดไป 30K แล้ว  ไหนๆก็ซื้อโช๊คแต่งไปเลยดีกว่าครับ ฟิลลิ่งสุโค่ย มุดยัดโค้ง เกาะเป็นตีนตุ๊กแก ลองถามหลายๆคนที่ใส่โช๊คแต่งดูครับ

sriracha09

จิตพิสัย -1

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 04:02:59 pm »

ถึง คุณ sathita
     ผมสั่งที่ร้าน Top Power ตรงใกล้ๆสถาณีตำรวจทางหลวงตรงทางเลี่ยงหนองมน  ถ้าจะสั่งไปสั่งได้เลยครับ เจ้่าของร้านจำผมได้บอกว่าโช๊คใส่โซลูน่า  เพราะ  มีคันเดียวที่สั่งไป

ถึง คุณ sriracha09
     ถ้าใส่ดิสหลังมา ผมแนะนำอย่าใส่เกิน 10 mm. เพราะเวลาจั๊มจะติดซุ้มผม  แต่ผมใส่มา 1 นิ้ว ทำล้อยื่น ติดซุ้มจะเอื้อม
ผมแนะนำนะครับ ใส่สเปซอร์ 10 mm แบบมีบ่าแทนแล้วเปลี่ยนน็อตยาว น็อตยาวขายตัวละ  15-20 บาทมั๊ง(ร้านเยื้องๆตึกคอม ศรีราชา) น็อตยาวจะมีแบบขอกะบะ กับของรถเก๋ง  บอกเค้าเอาของรถเก๋ง ถ้าเอาของกะบะมาจะต้องเจียรออกนิดนึง อยากทราบโทรหาผมเลย เบอร์ดูใน Inbox

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ หยุดเสาร์-อาทิตย์นี้น่าจะได้มือเปื้อนอีกซะแล้วเรา
sathita
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:04:42 pm »

ขอบคุณ คุณ5A-FE มากครับที่ให้ข้อมูล หลังจากอ่านข้อมูลก่อนหน้านี้ แล้วก็ลังเลอยู่
แต่ถ้าราคาสูสี ก็ว่าจะเล่นโช๊คแต่งเลยดีกว่า แข็งหน่อยไม่เป็นไร ขอให้เกาะๆไว้ก่อน
ยังไงก็ขับคนเดียว นั่งคนเดียวอยู่แล้ว 5555 (ลูกกับแฟนไม่ชอบนั่งคันนี้ )
แต่ยังลังเลระหว่าง tein ss กับ Silver's มีใครเคยใช้ทั้งสองตัว review ให้หายคาใจหน่อยครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ
oat_soluna
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 10:23:23 pm »

EVO สีขาวดำมัยครับที่เจอ     ถ้าสีนี้ผมเจอทุกเช้าและเย็น บายพาสชลบุรี-พัทยา
sathita
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:26:15 am »

คุณ 5A-FE เคยอ่านเจอว่า เบ้าโช๊ค EP91 กับ AL50 ใส่กันได้แต่ใส่กับ EP71 ไม่ได้
เห็นว่ามีรูน็อตตรงกัน 2 รู และไม่ต้องกัน 2 รู อยากถามหน่อยครับว่า รูคู่แนวตามยาวรถ หรือขวางตัวรถที่ไม่ตรงกัน
ผมจะได้เตรียม สไลด์รูเบ้าโช๊คครับ เห็นว่า center to center bolt ต่างกันประมาณ 5 มิล. จะได้สั่ง silver's แล้ว ขอบคุณครับ
sathita
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:58:24 pm »

จองมาแล้วครับคุณหมิง รอคำตอบจากคุณหมิงไม่ไหว สไลด์เป็นสไลด์ ปลายๆเดือนหน้าคงได้ใส่ลองวิ่งดูว่าลงตัวกับ EP71
หรือไม่ พอเข้าไปดูที่เว๊ป club 9 แล้วตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณ คุณหมิงมากเลยที่นำกระทู้นี้มาโพส
เล็งๆโช๊คแต่งมานานแล้วแต่ตัดสินใจไม่ได้สักที
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:22:59 am »

จองมาแล้วครับคุณหมิง รอคำตอบจากคุณหมิงไม่ไหว สไลด์เป็นสไลด์ ปลายๆเดือนหน้าคงได้ใส่ลองวิ่งดูว่าลงตัวกับ EP71
หรือไม่ พอเข้าไปดูที่เว๊ป club 9 แล้วตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณ คุณหมิงมากเลยที่นำกระทู้นี้มาโพส
เล็งๆโช๊คแต่งมานานแล้วแต่ตัดสินใจไม่ได้สักที

ขอโทษทีครับ พอดีไม่ได้เข้ามาดูเว็บ
ตกลงสั่งโช๊ค EP71 ใช่ไหมครับ

อย่างที่บอก ระยะห่าง น็อต ตามแนวขวางรถ ห่างกันกี่มิลผมจำไม่ได้ แต่ระยะตามยาวรถ น่าจะเท่ากันครับ

patchayas

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 10:26:48 am »

บอกได้คำเดียวว่าอยากลองนั่งดู ;D

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์